Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता BSNL ने सुद्धा दिलाय झटका..! ‘त्या’ रिचार्ज प्लानमध्ये केलाय मोठा बदल; पहा, किती होणार नुकसान..?

मुंबई : सरकारी दूरसंचार कंपनी भारत संचार निगम लिमिटेड (BSNL) ने त्यांच्या 249 रुपयांच्या पहिल्या रिचार्ज प्लॅनच्या वैधतेत सुधारणा केली आहे. 249 रुपयांची योजना कंपनीच्या FRC सर्वात लोकप्रिय प्रीपेड रिचार्ज प्लॅनपैकी एक आहे. ही सुधारणा 1 मार्च 2022 पासून सर्व दूरसंचार मंडळांमध्ये लागू होईल. केरळ टेलिकॉमच्या अहवालानुसार, नवीन BSNL प्रीपेड मोबाइल ग्राहक ज्यांनी 249 रुपयांच्या FRC प्लॅनसह त्यांचे नंबर अॅक्टिव्ह केले आहेत त्यांना 1 मार्च 2022 पासून 45 दिवसांची वैधता, अमर्यादित व्हॉइस कॉल आणि इतर फायदे मिळतील.

Advertisement

आतापर्यंत बीएसएनएलच्या 249 रुपयांच्या पहिल्या रिचार्ज प्लॅनमध्ये 60 दिवसांची वैधता उपलब्ध होती. प्लॅनची ​​वैधता आता 45 दिवसांवर आली आहे. प्लॅनमध्ये दररोज 2GB डेटा मिळतो. म्हणजेच प्लॅनमध्ये आधी 120GB डेटा उपलब्ध होता, जो 1 मार्चपासून 90GB डेटापर्यंत कमी केला जाईल. म्हणजेच या पहिल्या रिचार्ज प्लॅनमध्ये आता 30GB कमी डेटा मिळणार आहे. डेटा मर्यादा संपल्यानंतर इंटरनेटचा वेग 40 Kbps इतका कमी होईल.

Advertisement

BSNL च्या या पहिल्या रिचार्ज प्लॅनमध्ये तुम्हाला कोणत्याही FUP मर्यादेशिवाय अमर्यादित कॉलचा लाभ मिळतो. म्हणजेच तुम्ही कोणत्याही नंबरवर मोफत कॉल करू शकता. प्लॅनमध्ये यूजर्सला दररोज 100 एसएमएस पाठवण्याची सुविधा मिळेल. तथापि, या प्लॅनमध्ये उपलब्ध असलेल्या सध्याच्या मोफत सुविधांमध्ये कोणताही बदल झालेला नाही. सरकारी दूरसंचार कंपनीने अलीकडेच त्यांच्या इतर काही प्रीपेड प्लॅन व्हाउचर आणि स्पेशल टॅरिफ व्हाउचरमध्ये बदल केले आहेत.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, अन्य खासगी कंपन्यांनी रिचार्ज प्लानचे दर मोठ्या प्रमाणात वाढवले आहेत. आताही कंपन्या पुन्हा दरवाढ करण्याच्या तयारीत आहेत. मात्र, बीएसएनएलने रिचार्ज प्लानमध्ये अद्याप कोणतीही वाढ केलेली नाही. त्यानंतर कंपनीने काही नवीन प्लान्सही सादर केले आहेत. खासगी कंपन्यांच्या स्पर्धेत टिकाव धरण्यासाठी कंपनीला ते गरजेचेच होते. खासगी कंपन्यांनी दरवाढ केल्याने त्यांचे ग्राहक काही प्रमाणात कमी झाले आहेत, त्याचाही फायदा बीएसएनएलला होत आहे.

Advertisement

प्लान सारखाच पण, खासगी कंपन्या घेतात जास्त पैसे; BSNL चा प्लान ठरतोय स्वस्त; पहा, कोणता प्लान आहे बेस्ट..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply