Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रिलायन्सने फ्युचर रिटेलच्या काही `बिग बाजार`चे कामकाज घेतले ताब्यात.. काय आहे प्रकरण

मुंबई : देशातील सर्वात मोठी कंपनी असलेल्या रिलायन्स इंडस्ट्रीजने (Reliance Industries) बंद होण्याच्या मार्गावर असलेल्या किशोर बियानी (Kishor Biyani) यांच्या फ्युचर रिटेलच्या (Future Retail) काही स्टोअरचे (Big Bajar) कामकाज ताब्यात घेतले आहे. कंपनीने फ्युचर रिटेलच्या कर्मचाऱ्यांना नोकऱ्या देऊ केल्या आहेत.

Advertisement

फ्युचर रिटेल स्टोअर्सने भाडे न दिल्याने प्रकरण सुरू झाले. त्यानंतर परिसर मालकांनी दुकाने रिकामी करण्यासाठी दबाव आणला. कंपनीच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार डिसेंबर 2020 मध्ये रिलायन्सला याची माहिती मिळाली आणि रिलायन्सने परिसर मालकांशी संपर्क साधून बँक, कर्जदार, कर्मचाऱ्यांच्या हितासाठी जागा भाडेतत्त्वावर घेतली. दुकाने बंद होऊ नयेत म्हणून जागा फ्युचर रिटेलला परत भाड्याने देण्यात आली.

Advertisement

रिलायन्सने फ्युचर रिटेलला त्यांचा व्यवसाय चालवण्यासाठी खेळते भांडवलही दिले. उद्योगातील सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रिलायन्सने हे पाऊल फ्युचर रिटेलला दिवाळखोरीपासून वाचवण्यासाठी उचलले आहे. फ्युचरच्या नोटबंदीमुळे हजारो कर्मचाऱ्यांच्या रोजगारावर टांगती तलवार येण्याची शक्यता होती. उद्योगातील सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रिलायन्सने अॅमेझॉनसोबतचा खटला आणि फ्युचरचे अधिग्रहण याला विलंब कारणीभूत आहे.

Loading...
Advertisement

रिलायन्स अनेक तोट्यात चाललेल्या स्टोअर्सचा ताबा स्वतःच्या हातात घेत आहे. बाकीची दुकाने FRL द्वारे चालवली जातील. अशाप्रकारे, FRL चा ऑपरेटिंग तोटा देखील कमी होईल. रिलायन्सचा पाठिंबा असूनही फ्यूचर रिटेलला 2021 मध्ये हजारो कोटींचे नुकसान झाले ज्यात रिलायन्सने दिलेले भाडे आणि काही हजार कोटींचे खेळते भांडवल यांचा समावेश आहे. कंपनीला आणखी तोटा होण्यापासून वाचवण्यासाठी, रिलायन्सने अशा सर्व स्टोअर्सचा ताबा घेतला आहे जी त्यांच्या नावावर भाडेतत्त्वावर देण्यात आली होती.

Advertisement

रिलायन्सच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अशा सर्व परिसरांचे कंपनीकडून मूल्यांकन केले जाईल आणि ते व्यावसायिक पद्धतीने चालवले जातील. आतापर्यंत स्टोअरमध्ये काम करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांनाही रिलायन्स नोकरीच्या संधी देणार आहे. कंपनीची ही कृती एफआरएलचे मूल्य टिकवून ठेवण्यासाठी तसेच एफआरएलचे बँकर्स आणि कर्जदारांसाठीही फायदेशीर ठरेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply