Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ आहेत देशातील दमदार इलेक्ट्रिक स्कूटर; पहा, कोणती स्कूटर ठरेल तुमच्यासाठी बेस्ट..?

मुंबई : देशात पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या महागाईमुळे इलेक्ट्रिक वाहनांची मागणी वेगाने वाढत आहे. देशातील मध्यमवर्ग इलेक्ट्रिक दुचाकी वाहनांना सर्वोत्तम पर्याय मानत आहे. जर तुम्हीही इलेक्ट्रिक वाहने घेण्याचा विचार करत असाल तर आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही इलेक्ट्रिक दुचाकींबद्दल सांगणार आहोत, जे तुमच्यासाठी सर्वोत्तम पर्याय ठरू शकतात.

Advertisement

Ola S1
इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर S1 आणि S1 Pro या दोन ट्रिममध्ये येतात. ओला S1 ची किंमत 85,099 (एक्स-शोरूम दिल्ली) पासून सुरू होते, तर नंतरची किंमत 1,10,149 (एक्स-शोरूम, दिल्ली) पासून सुरू होते. S1 2.98 kWh बॅटरी पॅकसह येतो आणि बॅटरी पूर्ण चार्ज केल्यावर 121 किलोमीटरपर्यंत रेंज देते. प्रीमियम ट्रिमला 3.97kWh चा मोठा बॅटरी पॅक मिळतो, ज्यामुळे स्कूटरला 181 किमीची रेंज मिळते. दोन्ही स्कूटर ओलाच्या बॅटरी मॅनेजमेंट सिस्टम (BMS) सह येतात, जी बॅटरीची टिकाऊपणा, कार्यप्रदर्शन, श्रेणी आणि सुरक्षिततेवर सक्रियपणे लक्ष ठेवते.

Advertisement

Simple One
या इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये 4.8 kWh चा बॅटरी पॅक आहे. इलेक्ट्रिक स्कूटर एका चार्जवर इको मोडमध्ये 203 किमी आणि इंडियन ड्राइव्ह सायकल (IDC) मोडमध्ये 236 किलोमीटर रेंज देण्याचा दावा कंपनीने केला आहे. या स्कूटरची किंमत 1.10 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) आहे.

Advertisement

EeVe Soul
EeVe India ने आपली नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच केली आहे ज्याची किंमत 1.39 लाख रुपये आहे (एक्स-शोरूम). ही इलेक्ट्रिक स्कूटर युरोपियन तंत्रज्ञान मानकांवर आधारित असल्याचा कंपनीचा दावा आहे. EV मध्ये IoT सक्षम, अँटी-थेफ्ट लॉक सिस्टम, GPS नेव्हिगेशन, USB पोर्ट, सेंट्रल ब्रेकिंग सिस्टम, जिओ-टॅगिंग, रिव्हर्स मोड आणि जिओ-फेन्सिंग आहे. एकदा पूर्ण चार्ज केल्यावर, ही स्कूटर 120 किमी पेक्षा जास्त रेंज ऑफर करते.

Loading...
Advertisement

Bounce Infinity
इलेक्ट्रिक वाहन स्टार्टअप Bounce ने अलीकडेच त्यांची नवीन इन्फिनिटी इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच केली आहे. स्कूटर बॅटरी आणि चार्जरसह 68,999 च्या किमतीत मिळू शकते. तथापि, बॅटरीशिवाय स्कूटरची किंमत 36,000 आहे. ही बाजारपेठेतील पहिली इलेक्ट्रिक स्कूटर आहे, जी पर्यायी बॅटरीसह दिली जाते. हे एका चार्जवर 85 किमीची रेंज देते.

Advertisement

Komaki TN95
Komaki ने तिची बॅटरी ऑपरेटेड दुचाकी TN95, SE आणि M5 लाँच केली आहे. TN95 आणि SE या इलेक्ट्रिक स्कूटर आहेत, ज्यांची किंमत अनुक्रमे 98,000 आणि 96,000 आहे, तर M5 मॉडेल 99,000 ची इलेक्ट्रिक मोटरसायकल आहे (सर्व किंमती एक्स-शोरूम, दिल्ली). TN95 इलेक्ट्रिक स्कूटर डिटेचेबल लिथियम-आयन बॅटरीसह येते, जी पूर्ण चार्ज केल्यावर 100 किमी ते 150 किमीची रेंज देऊ शकते.

Advertisement

दुचाकी कंपन्यांच्या डोकेदुखीचा अहवाल आलाय; पहा, कसा झटका बसणार कंपन्यांना..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply