Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता Honda करणार कमाल..! कंपनीची नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर लवकरच येणार; पहा, काय आहे नियोजन..?

मुंबई : देशभरात होंडा अॅक्टिव्हा स्कूटरची जबरदस्त क्रेझ आहे. इलेक्ट्रिक स्कूटर बाजार हा देशात सर्वात वेगाने वाढणारा विभाग आहे त्यामुळे कंपन्या सातत्याने नवनवीन दुचाकी लाँच करत असतात. इलेक्ट्रिक वाहनांच्या शर्यतीत होंडा मोटरसायकल अँड स्कूटर इंडियाही मागे नाहीत. कंपनीने अखेरीस इलेक्ट्रिक स्कूटर सेगमेंटमध्ये दाखल होण्याचे निश्चित केले आहे. कंपनीचे अध्यक्षांनी सांगितले, की कंपनी लवकरच इलेक्ट्रिक दुचाकी लाँच करण्याची शक्यता आहे. साधारण पुढील आर्थिक वर्षात होंडाची इलेक्ट्रिक दुचाकी मार्केटमध्ये येऊ शकते, असे त्यांनी सांगितले.

Advertisement

मात्र, ही कोणती दुचाकी असेल हे अद्याप निश्चित नाही कदाचित ही दुचाकी होंडा अॅक्टिव्हा देखील असू शकेल. बजाज ऑटोने इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या रूपात देशातील लोकप्रिय चेतक ब्रँड पुन्हा सादर केला. यामुळे खरेदीदारांना ब्रँडशी परिचित होण्यास मदत झाली. आता बजाज चेतक 20 भारतीय शहरांमध्ये उपलब्ध आहे. अजून खरेदीदार शोधणे बाकी आहे. तथापि, Activa चे ब्रँड व्हॅल्यू चेतक प्रमाणेच आहे.

Loading...
Advertisement

दुसरीकडे, Hero Electric सह, अनेक नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर ब्रँडने भारतीय बाजारपेठ काबीज केली आहे. अधिकाधिक सेट ब्रँड्स सेगमेंटमध्ये प्रवेश करत असल्याने, स्पर्धा आणखी तीव्र होण्याची शक्यता आहे. ‘अॅक्टिव्हा’ ब्रँड अतिशय स्पर्धात्मक ठरेल. याशिवाय Ola Electric, Ather Energy आणि Okinawa Autotech सारखे नवीन ब्रँड देखील अनेक वैशिष्ट्ये, भविष्यकालीन डिझाइन्स आणि बरेच काही देऊन मार्केटमध्ये दावेदारी बळकट करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. आता होंडा देखील इलेक्ट्रिक सेगमेंटमध्ये येणार आहे. त्यामुळे येथील स्पर्धा आधिक तीव्र होणार आहे.

Advertisement

‘हिरो’ ‘टिव्हिएस’ ला बसला झटका.. पण, ‘या’ कंपनीने केलीय रेकॉर्ड ब्रेक कामगिरी; पहा, काय म्हणतोय अहवाल

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply