Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रशिया-युक्रेन युद्धाचा इफेक्ट..! फक्त एकाच दिवसात सोन्याचे भाव ‘इतक्या’ रुपयांनी पडले; चेक करा, डिटेल..

मुंबई : रशिया आणि युक्रेन यांच्यातील युद्धाचा (Russia-Ukraine War) जगभरातील धातूच्या किमतींवर मोठा परिणाम झाला आहे. भारतही त्याला अपवाद नव्हता. येथील सराफा बाजारात या व्यापार सप्ताहात सोन्या-चांदीच्या दरात मोठी अस्थिरता होती. गेल्या एका दिवसात सोने तब्बल 1,873 रुपयांनी स्वस्त झाले, तर चांदी 24 तासांत 2,975 रुपयांनी घसरली. मात्र, आठवडाभरात सोने 500 रुपयांनी वाढले आहे. त्याचबरोबर चांदीचे दर 1500 रुपयांनी वाढले आहेत.

Advertisement

गुरुवारी (24 फेब्रुवारी) सोन्याचा भाव (Gold Price) 52,540 रुपयांच्या तुलनेत 50,667 हजार रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर ​​आला. त्याच वेळी, चांदीचा भाव (Silver Price) गुरुवारच्या तुलनेत एका दिवसाआधीच्या 68,149 रुपयांवरून कमी होऊन 65174 रुपये प्रति किलो झाला आहे. एकाच दिवसात सोन्या-चांदीच्या दरात मोठी घसरण झाली असताना, या संपूर्ण व्यवहार सप्ताहात सोन्या-चांदीच्या दरात मात्र वाढ झाली आहे.

Advertisement

IBJA च्या म्हणण्यानुसार, 24 कॅरेट सोन्याचा दर व्यावसायिक आठवड्याच्या पहिल्या दिवशी म्हणजे 21 फेब्रुवारी 2022 रोजी (सोमवार) प्रति 10 ग्रॅम प्रति 50,089 रुपये होता, जो 25 फेब्रुवारी (शुक्रवार) पर्यंत रुपये होता. 578 रुपयांनी वाढून 50,667 रुपयांवर पोहोचला. त्याचप्रमाणे 22 कॅरेट सोन्याच्या दरात 576 रुपयांची वाढ नोंदवण्यात आली. आठवड्याभरात चांदीचे भाव 1,513 रुपयांनी वाढले आहेत.

Advertisement

दरम्यान, रशियाने युक्रेनविरुद्ध युद्ध पुकारले आहे. रशिया-युक्रेन संकटाचा थेट परिणाम जागतिक बाजारासह देशांतर्गत सराफा बाजारावर दिसून येत आहे. वाढती महागाई, कच्च्या तेलाच्या किमतीत वाढ आणि भू-राजकीय तणाव या कारणांमुळे देशांतर्गत सोने मार्केटमध्ये सोन्याच्या किमती आणखी वाढण्याची शक्यता व्यक्त होत आहे.

Loading...
Advertisement

केडिया अॅडव्हायजरीचे संचालक अजय केडिया सांगतात की, सध्याच्या परिस्थितीमुळे गुंतवणूकदारांमध्ये भीतीचे वातावरण आहे. अशा स्थितीत सुरक्षित गुंतवणुकीच्या दृष्टीने सोन्याकडे कल वाढेल, ज्यामुळे देशांतर्गत बाजारात सोने या वर्षाच्या अखेरीस 58000 रुपये प्रति 10 ग्रॅमच्या पुढे पोहोचण्याची शक्यता आहे. परिस्थिती आणखी बिघडल्यास किंमती 60 हजार रुपयांच्या पुढे जाऊ शकतात.

Advertisement

रशिया आणि युक्रेनमधील संकटामुळे गुंतवणूकदार घाबरले आहेत. जगभरातील शेअर बाजारातील प्रचंड अस्थिरता आणि अन्य कारणे पाहता ते सोन्याकडे वळतील. त्यामुळे नजीकच्या भविष्यात सोन्याचे भाव वाढण्याची शक्यता जास्त आहे. अशा परिस्थितीत 31 मार्च 2022 पर्यंत देशांतर्गत बाजारात सोने 53,500 रुपये प्रति 10 ग्रॅमचा टप्पा गाठू शकते.

Advertisement

रशिया-युक्रेन युद्धाचा सोने दरावर मोठा परिणाम, गुंतवणुकदारांकडून मागणी वाढली..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply