Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पैसे गुंतवणुकीसाठी पोस्टाची ‘ही’ योजना आहे बेस्ट; फायदेही मिळतात चांगले; वाचा, महत्वाची माहिती..

मुंबई : जर तुम्ही आगामी काळात गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल तर तुम्ही पोस्ट ऑफिसच्या बचत योजनांमध्ये ते करू शकता. या योजनांमध्ये तुम्हाला नक्कीच चांगला परतावा मिळतो. तसेच यामध्ये गुंतवलेले पैसेही पूर्णपणे सुरक्षित असतात. जर बँक डिफॉल्ट असेल तर तुम्हाला फक्त 5 लाख रुपये परत मिळतील. पण पोस्ट ऑफिसमध्ये तसे नाही.

Advertisement

याशिवाय पोस्ट ऑफिसच्या बचत योजनांमध्ये (Post Office Saving Scheme) अगदी कमी रकमेतून गुंतवणूक सुरू करता येते. पोस्ट ऑफिसच्या छोट्या बचत योजनांमध्ये राष्ट्रीय बचत प्रमाणपत्र (National Saving Certificate) देखील समाविष्ट आहे. चला तर मग आज या फायदेशीर योजनेबद्दल माहिती घेऊ या..

Advertisement

पोस्ट ऑफिसची राष्ट्रीय बचत प्रमाणपत्र योजना सध्या वार्षिक 6.8 टक्के व्याज दर देते. व्याज वार्षिक आधारावर चक्रवाढ केले जाते, परंतु केवळ योजनेची मुदत पूर्ण झाल्यानंतर दिले जाते. हा व्याजदर 1 एप्रिल 2020 पासून लागू होणारा आहे. या अल्प बचत योजनेत 1000 रुपये गुंतवल्यानंतर ही रक्कम 5 वर्षांच्या कालावधीनंतर 1389.49 रुपये होईल.

Advertisement

या सरकारी योजनेत किमान 1000 रुपये गुंतवले जाऊ शकतात. या योजनेत 100 रुपयांच्या पटीत गुंतवणूक करावी लागेल. गुंतवणुकीसाठी कमाल मर्यादा नाही. तुम्ही कितीही पैसे गुंतवणूक करू शकता. या लहान बचत योजनेत, एक प्रौढ आणि तीन प्रौढ व्यक्ती संयुक्तपणे संयुक्त खाते उघडू शकतात. याशिवाय, अल्पवयीन व्यक्तीच्या वतीने पालक देखील योजनेमध्ये खाते उघडू शकतात. या योजनेंतर्गत 10 वर्षांवरील अल्पवयीन व्यक्ती स्वतःच्या नावावर खाते उघडू शकते.

Loading...
Advertisement

नॅशनल सेव्हिंग सर्टिफिकेटमध्ये जमा केलेली रक्कम ठेवीच्या तारखेपासून 5 वर्षे पूर्ण झाल्यावर मुदत पूर्ण होईल. या सरकारी योजनेत जमा केलेल्या रकमेवर आयकर कायद्याच्या कलम 80C अंतर्गत कपातीसाठी दावा केला जाऊ शकतो. या छोट्या बचत योजनेत व्यक्ती कितीही खाती उघडू शकते. या अल्पबचत योजनेचे खाते काही विशिष्ट परिस्थितीत 5 वर्षांच्या कालावधीआधी बंद केले जाऊ शकते.

Advertisement

पोस्टाच्या ‘या’ स्कीममध्ये ‘इतक्या’ दिवसात होतील पैसे दुप्पट.. पहा, काय आहेत योजनेचे फायदे..

Advertisement

पैसे गुंतवणुकीसाठी पोस्टाची ‘ही’ योजना आहे बेस्ट; मिळेल आधिक नफा; जाणून काय आहेत फायदे ?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply