Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. ‘या’ दिग्गज कंपनीची कार आलीय नवीन रुपात; पहा, काय आहे किंमत आणि दमदार फिचर

मुंबई : मारुती सुझुकीने देशातील सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या कारपैकी एक मारुती सुझुकी वॅगनआर (WagonR) पूर्णपणे नवीन अवतारात लाँच केली आहे. कंपनीने नवीन WagonR च्या बेस व्हेरियंट LXI ची किंमत 5,39,500 रुपये ठेवली आहे तर टॉप व्हेरियंटची किंमत 6,81,000 आहे. नवीन वॅगनआर स्टार्ट-स्टॉप तंत्रज्ञानासह प्रगत K-सिरीज ड्युअल जेट, ड्युअल VVT इंजिनद्वारे समर्थित आहे. हे 1.0 लिटर आणि 1.2 लिटर इंजिन पर्यायांमध्ये लाँच करण्यात आले आहे.

Advertisement

नवीन WagonR मध्ये अनेक नवीन फिचर्स जोडण्यात आले आहेत. यात स्मार्टफोन नेव्हिगेशनसह 7 इंच स्मार्टप्ले स्टुडिओ इन्फोटेनमेंट प्रणाली आहे, जी 4 स्पीकर्ससह येते. नवीन WagonR HEARTECT प्लॅटफॉर्मसह प्रवाशांसाठी उत्तम सुरक्षा प्रदान करते. यात ड्युअल एअरबॅग्ज, अँटिलॉक ब्रेकिंग सिस्टम (ABS), इलेक्ट्रॉनिक ब्रेक-फोर्स डिस्ट्रिब्युशन (EBD), फ्रंट सीट बेल्ट रिमाइंडर, हाय-स्पीड अलर्ट सिस्टम आणि मागील पार्किंग सेन्सर्स यासह सुरक्षा वैशिष्ट्ये आहेत.

Advertisement

नवीन WagonR AGS प्रकारात हिल-होल्डसह देखील येते. हे वाहनाला तीव्र उतारांवर आणि स्टॉप-स्टार्ट रहदारीच्या परिस्थितीत मागे जाण्यापासून प्रतिबंधित करते. नवीन WagonR 1.0L आणि 1.2L KS Advance K-Series Dual Jet, Dual VVT इंजिन देण्यात आले आहेत. कूल्ड एक्झॉस्ट गॅस रीक्रिक्युलेशन (EGR) सह ड्युअल जेट, ड्युअल VVT तंत्रज्ञान अधिक मायलेज देण्यास मदत करते. हे पेट्रोल आणि एस-सीएनजी या दोन्ही पर्यायांमध्ये उपलब्ध असेल. मारुती सुझुकीने म्हटले आहे, की 1.0-लिटर पेट्रोल (VXI AGS) इंजिन 25.19 kmpl पर्यंत मायलेज देईल, जे आउटगोइंग मॉडेलपेक्षा सुमारे 16 टक्के जास्त आहे.

Loading...
Advertisement

त्याच वेळी, त्याचे सीएनजी प्रकार 34.05 किमी / किलो दराने चालण्यास सक्षम असेल. हे आउटगोइंग एस-सीएनजी मॉडेलपेक्षा सुमारे 5 टक्के अधिक आहे. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, फॅक्टरी-फिटेड S-CNG पर्याय आता LXI आणि VXI या दोन्ही प्रकारांमध्ये उपलब्ध आहे.

Advertisement

‘मारुती सुझुकी’ला ‘अच्छे दिन’.. या संकटातही केलाय जोरदार कारनामा..!

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply