Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

एका चार्जमध्ये 150 किलोमीटर रेंज.. लवकरच येणार ‘ही’ दमदार इलेक्ट्रिक स्कूटर..

मुंबई : इलेक्ट्रिक वाहन उत्पादक Okinawa आपली इलेक्ट्रिक स्कूटर Okhi 90 24 मार्च 2022 रोजी लाँच करणार आहे. Okhi 90 ही कंपनीची नवीन हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक स्कूटर असेल. Okinawa Ockhi 90 इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये LED इंडिकेटर, LED डेटाइम रनिंग लाइटसह LED हेडलॅम्प असतील, असे अपेक्षित आहे. हे क्रोम-पेंटेड रीअरव्ह्यू मिरर, अलॉय व्हील आणि एलईडी टेललाइटसह येईल. इलेक्ट्रिक स्कूटर मोटार सायकलप्रमाणे स्टाईल करेल अशा डिझाइनसह येईल.

Advertisement

इतर वैशिष्ट्यांमध्ये LED इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टरचा समावेश असेल जो गती, श्रेणी, बॅटरी चार्ज इत्यादी माहिती दर्शवेल. स्कूटरमध्ये ई-सिम आणि स्मार्टफोन अॅप्लिकेशनद्वारे जोडलेले तंत्रज्ञान असणे अपेक्षित आहे. यात टर्न-बाय-टर्न नेव्हिगेशन, व्हेईकल अलर्ट, जिओ-फेन्सिंग, ई-कॉल, डायग्नोस्टिक्स असे दमदार फिचर्स असतील.

Advertisement

ओकिनावाने या इलेक्ट्रिक स्कूटरबाबत अजून काही खुलासा केलेला नाही. यात लिथियम-आयन बॅटरी पॅक मिळण्याची शक्यता आहे जी 80 किमी प्रतितास वेगाने चालण्यास सक्षम असेल. एका चार्जवर सुमारे 150 किमी अंतरापर्यंत चालू शकते. Okinawa Ockhi 90 Ola S1, Simple One, Bajaj Chetak, TVS iCube या काही इलेक्ट्रिक स्कूटरना जोरदार टक्कर देईल.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, देशात आता पारंपरिक वाहनांच्या तुलनेत इलेक्ट्रिक वाहनांना प्रोत्साहन दिले जात आहे. यामुळेच केंद्र सरकारपासून ते राज्य सरकारे आता या दिशेने पायाभूत सुविधा तयार करत आहेत. अलीकडेच अर्थसंकल्पातही इलेक्ट्रिक वाहनांबाबत अनेक घोषणा करण्यात आल्या आहेत. काही काळापासून, देशातील पर्यावरणीय प्रदूषण कमी करण्यासाठी इलेक्ट्रिक वाहने देखील महत्वाची असल्याचे सांगण्यात येत आहे. म्हणूनच लोकांना इलेक्ट्रिक वाहने खरेदी करण्याचे आवाहन केले जात आहे. मात्र, दर महिन्याला पाहिले तर या वाहनांच्या खरेदीतही वाढ होताना दिसत आहे.

Advertisement

पर्यावरण, ऊर्जा आणि पाणी परिषदेच्या माहिती पत्रकावरुन असे लक्षात येते, की इलेक्ट्रिक वाहनांची विक्री तेजीत आहे. आर्थिक वर्ष 2021-22 च्या तिसर्‍या तिमाहीत, विक्रीत 250 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली आहे. ऑक्टोबर, नोव्हेंबर आणि डिसेंबरमध्ये ईव्हीची विक्री 1.3 लाखांपेक्षा जास्त झाली आहे. तर आर्थिक वर्ष 2020-21 च्या तिसऱ्या तिमाहीत केवळ 34 हजार इलेक्ट्रिक वाहनांची विक्री झाली होती.

Advertisement

इलेक्ट्रिक वाहनांचे प्रदूषण थांबणार..! ‘या’ दोन दिग्गज कंपन्या सुरू करणार ‘हा’ जबरदस्त स्टार्टअप

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply