Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काम की बात : हेल्थ पॉलिसी बदलण्याचा विचार करताय..? ; तर मग, ‘या’ खास गोष्टी लक्षात ठेवाच..

मुंबई : जर तुम्ही तुमच्या आरोग्य विमा कंपनीबाबत समाधानी नसाल आणि विमा कंपनी बदलण्याचा विचार करत असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्वाची आहे. तुम्ही तुमची पॉलिसी सहजपणे दुसऱ्या कंपनीकडे पोर्ट करू शकता. तथापि, आरोग्य विमा पोर्ट करण्यापूर्वी प्रीमियम आणि प्रतिक्षा कालावधी यांसारख्या अनेक महत्त्वाच्या गोष्टींची काळजी घेणे फार महत्वाचे आहे. येथे आम्ही पोर्टेबिलिटीशी संबंधित महत्त्वाच्या गोष्टींबद्दल सांगत आहोत.

Advertisement

तुम्ही तुमची आरोग्य विमा पॉलिसी पोर्ट करता तेव्हा, नवीन कंपनी तुमचे प्रीमियम दर ठरवण्यास स्वतंत्र असते. जर तुम्ही जास्त जोखीम श्रेणीत असाल, तर नवीन कंपनी तुमच्याकडून जुन्या कंपनीपेक्षा जास्त प्रीमियम आकारू शकते. अशा परिस्थितीत, विमा कंपनी बदलण्याआधी आपण त्याबद्दल माहिती घ्यावी आणि आपण एक नाही तर तीन-चार विमा कंपन्यांच्या योजनांची संपूर्ण माहिती गोळा केली पाहिजे. यानंतर, तुमची आरोग्य विमा पॉलिसी ज्या प्लॅनमध्ये तुम्ही समाधानी आहात त्यामध्ये पोर्ट करू शकता.

Advertisement

अनेक लोक विमा पॉलिसी पोर्ट करतात कारण दुसरी कंपनी कमी प्रीमियम ऑफर करत आहे. नवीन कंपनीचे व्याप्ती, मर्यादा आणि उप-मर्यादा समजून घ्या. हे दावा करताना तुमचा त्रास कमी करेल. याबरोबरच इथे पॉलिसी बदलताना आणखी एक गोष्ट लक्षात ठेवणे अत्यंत आवश्यक आहे की, जर तुम्ही नवीन कंपनीची ऑफर पाहून तुमची पॉलिसी बदलत असाल तर त्याआधी इतर कंपन्यांच्या ऑफरशी तुलना करा.

Loading...
Advertisement

तुम्हाला तुमची आरोग्य विमा योजना पोर्ट करायची असल्यास, तुम्ही आरोग्य विमा योजनेच्या नूतनीकरणाच्या किमान 45 दिवस आधी प्रक्रिया सुरू करणे आवश्यक आहे. पॉलिसी पोर्ट करण्याबाबत तुम्हाला तुमच्या सध्याच्या विमा कंपनीला कळवावे लागेल. तुम्हाला नवीन विमा कंपनीची माहिती देखील द्यावी लागेल. तुमची मुदत न मोडता तुम्हाला पॉलिसीचे नूतनीकरण करावे लागेल, म्हणून पोर्ट करताना सुरुवातीला 30 दिवसांचा वाढीव कालावधी आहे.

Advertisement

ही समस्या आल्यावरच कंपनी बदला
खराब कंपनी सेवा, कमी पॉलिसी फायदे, अपुरे कव्हर, कंपनी डिजिटल फ्रेंडली नाही, क्लेम सेटलमेंट प्रक्रिया त्रासदायक असेल, क्लेम कव्हर प्रदान करण्यात उशीर, पारदर्शकतेचा अभाव.

Advertisement

आरोग्य विमा घेताना ‘या’ 5 गोष्टी जरुर लक्षात ठेवाच; तुम्ही फायद्यात राहाल; जाणून घ्या, डिटेल..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply