Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ब्रिटनने दिलाय पुतीन यांना झटका..! रशियाच्या प्रतिक्रियेकडे जगाचे लक्ष

लंडन : रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी युक्रेनवर केलेल्या आक्रमक कारवाईला प्रत्युत्तर म्हणून ब्रिटनने मंगळवारी पाच रशियन बँकांवर आणि देशातील तीन सर्वात श्रीमंत व्यक्तींवर कठोर निर्बंध लादले. पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यांनी संसदेत सांगितले की, युक्रेनच्या दोन फुटीरतावादी प्रदेशांमध्ये रशियन सैन्याच्या प्रवेशाविरूद्ध बदला घेण्याच्या उपाययोजनांची ही “पहिली पायरी” आहे. ब्रिटनने तीन रशियन अब्जाधीशांवर निर्बंध लादले आहेत. गेनाडी टिमचेन्को, बोरिस रोटेनबर्ग आणि इगोर रोटेनबर्ग अशो त्यांची नावे आहेत. तर, रोसिया, आयएस बँक, जनरल बँक, प्रॉम्सव्याझ बँक आणि ब्लॅक सी बँक याशिवाय यांच्यावर कठोर निर्बंध लावले आहेत. पुतीन यांच्या जवळीकतेमुळे हे तीन अब्जाधीश गेल्या अनेक वर्षांपासून अमेरिकेच्या निर्बंधांच्या यादीत आहेत. (Britain Russia Sanctions News Ukraine Crisis)

Advertisement

जॉन्सन यांनी संसदेत सांगितले की, “हे पहिले पाऊल आहे, आम्ही अंमलबजावणीसाठी तयार असलेल्या सूडात्मक उपायांमधील पहिला अडथळा आहे.” परिस्थिती आणखी बिघडल्यास, आम्ही वेगाने निर्बंध वाढवू. दीर्घ संकटासाठी आपण स्वतःला बळकट केले पाहिजे.’ “यूके, त्याच्या मित्र राष्ट्रांसह, या आव्हानाला सामोरे जाईल,” तो म्हणाला. “आम्ही पुतीन यांना आमच्या खंडाचे स्वरूप विकृत करू देणार नाही, या दृढ हेतूने,” जॉन्सन म्हणाले. रशियाने मंगळवारी युक्रेनमधील बंडखोर प्रदेश ताब्यात घेण्याची तयारी एका नवीन विधेयकासह केली ज्यामुळे तेथे सैन्य तैनात करता येईल. राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी पूर्व युक्रेनमधील फुटीरतावादी प्रदेशांच्या स्वातंत्र्याला मान्यता दिल्यानंतर रशियाने ही नवीन विधेयके सादर केली. यावर आता रशिया काय प्रतिक्रिया देते याकडे जगाचे लक्ष लागलेले आहे.

Loading...
Advertisement

Advertisement

Leave a Reply