Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

चार्जिंगचे टेन्शन विसरा..! ‘या’ कंपनीच्या मदतीने देशभरात होणार ‘इतके’ एनर्जी स्टेशन..

दिल्ली : देशातील इलेक्ट्रिक वाहन उद्योग दिवसेंदिवस वाढत आहे. दुसरीकडे, गेल्या वर्षाच्या विचार केल्यास, इलेक्ट्रिक वाहनांच्या विक्रीत वेगाने वाढ झाली आहे. पण तरीही देशात इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी चार्जिंग इन्फ्रास्ट्रक्चरची कमतरता आहे, ज्यावर मात करण्यासाठी अनेक कंपन्या त्यांच्या पातळीवर सर्वोत्तम प्रयत्न करत आहेत. Hero MotoCorp ने देशाचे भारत पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेडशी करार केला आहे. देशभरात 7000 ऊर्जा केंद्रे उभारण्याचे उद्दिष्ट निश्चित करण्यात आले आहे.

Advertisement

Hero MotoCorp लवकरच दिल्ली आणि बंगळुरू शहरांमध्ये पायाभूत सुविधांचा विकास सुरू करणार आहे. प्रत्येक चार्जिंग स्टेशनवर डीसी आणि एसी चार्जर्ससह अनेक चार्जिंग पॉइंट्स दिले जातील, जे सर्व दुचाकी इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी उपलब्ध असतील. पहिल्या टप्प्यात दिल्ली आणि बंगळुरूपासून नऊ शहरांमध्ये चार्जिंग स्टेशन्स उभारण्यात येणार आहेत. त्यानंतर चार्जिंग स्टेशन्सच्या (charging stations) संख्या वाढ करण्याचे उद्दिष्ट ठेवून देशभरात नेटवर्कचा विस्तार केला जाईल. भारत पेट्रोलियमने सप्टेंबर 2021 मध्ये जाहीर केले की ते 7,000 पारंपारिक किरकोळ दुकानांचे ऊर्जा केंद्रांमध्ये रूपांतर करत आहे.

Loading...
Advertisement

Hero MotoCorp चे अध्यक्ष आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी डॉ. पवन मुंजाल म्हणाले, की भारत पेट्रोलियम EV चार्जिंगसाठी मोठ्या प्रमाणावर स्मार्ट आणि कनेक्टेड पायाभूत सुविधांसाठी एकत्र काम करेल. Hero MotoCorp नेहमी उद्योगाला पुढे नेण्यात आघाडीवर आहे. पुन्हा एकदा ऑटोमोटिव्ह आणि मोबिलिटी क्षेत्रे वाढीसाठी सज्ज आहेत. आम्ही त्याचे नेतृत्व करण्यासाठी धोरणात्मक पावले उचलत आहोत. भारत पेट्रोलियम कॉर्पोरेशनचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक अरुण कुमार सिंग म्हणाले की,कंपनी देशात स्वच्छ ऊर्जेच्या वाढीला गती देण्यासाठी आघाडीवर असेल आणि या प्रयत्नात देशभरात EV चार्जिंगसह 7000 ऊर्जा केंद्रांचे नेटवर्क तयार करेल.

Advertisement

भारीच..एकाच दिवसात चार्ज होणार 576 कार.. ‘येथे’ सुरू केलेय देशातील सर्वात मोठे चार्जिंग स्टेशन; जाणून घ्या, खास फिचर

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply