Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राहा तयार..! लवकरच मिळणार पैसे कमावण्याची संधी; मार्चमध्ये येणार ‘या’ सात कंपन्यांचे आयपीओ

मुंबई : मागील वर्ष आयपीओच्या दृष्टीने उत्तम होते. त्यावेळी 65 कंपन्यांनी IPO मधून 1.35 लाख कोटी रुपये उभे केले होते. या वर्षीही अनेक कंपन्या त्यांचे IPO आणणार आहेत. गुंतवणूकदारांसाठी पैसे कमावण्याची ही चांगली संधी आहे. तुम्हालाही IPO मध्ये गुंतवणूक करायची असेल तर तुम्ही कंपन्यांच्या सार्वजनिक ऑफरद्वारे चांगला नफा मिळवू शकता.

Advertisement

सात कंपन्यांचे आयपीओ पुढील महिन्यात येत आहेत. देशातील सर्वात मोठी विमा कंपनी एलआयसीचा आयपीओ सर्वाधिक प्रतीक्षेत आहे, जो 11 मार्च रोजी येण्याची शक्यता आहे. यामध्ये अँकर गुंतवणूकदारांना प्रथम संधी मिळेल. त्यानंतरच सामान्य गुंतवणूकदार ते खरेदी करू शकतील. मार्चमध्ये, LIC व्यतिरिक्त, SBI Mutual Fund, Byju’s, Ola यासह अनेक कंपन्या त्यांचे IPO आणत आहेत.

Advertisement

भारतीय आयुर्विमा महामंडळाचा आतापर्यंतचा बहुप्रतिक्षित IPO 11 मार्च रोजी येत आहे. यात सरकार आपला 5 टक्के हिस्सा विकण्याचा विचार करत आहे. त्यातून 60,000 ते 90,000 कोटी रुपयांची उभारणी अपेक्षित आहे. या IPO नंतर, LIC रिलायन्स इंडस्ट्रीज आणि TCS नंतर तिसरी सर्वात मोठी कंपनी बनेल.

Advertisement

OYO IPO
OYO हॉटेल्स मार्चमध्ये त्यांचा IPO लाँच करेल अशी अपेक्षा आहे. हॉस्पिटॅलिटी उद्योगाशी संबंधित कंपनी 8,430 कोटी रुपये उभारण्याचा विचार करत आहे. IPO 7,000 कोटी रुपये आणि 1,430 कोटी रुपयांपर्यंतची विक्री ऑफर करेल.

Advertisement

OLA IPO
कंपनी 15,000 कोटी रुपये उभारण्यासाठी IPO आणत आहे. IPO कंपनीच्या इतर गुंतवणूकदारांना जसे की सॉफ्टबँक, टायगर ग्लोबल आणि स्टेडव्ह्यू कॅपिटल यांना त्यांचे शेअर्स विकण्यासाठी किंवा भागधारकांच्या निधीची भरपाई करण्यासाठी बाहेर पडण्यास मदत करेल.

Loading...
Advertisement

Delhivery IPO
ई-कॉमर्स लॉजिस्टिक फर्म Delhivery 7,460 कोटी रुपये उभारण्यासाठी आपला IPO लाँच करणार आहे. कंपनी 2,460 कोटी रुपयांच्या विक्रीच्या ऑफरसह 5,000 कोटी रुपयांपर्यंतचे शेअर्स सादर करणार आहे. अशी अपेक्षा आहे की विद्यमान भागधारक त्यांच्या स्टेकचा काही भाग कमी करतील.

Advertisement

BYJU IPO
देशातील सर्वात मौल्यवान स्टार्टअप कंपनी Byju’s लवकरच त्यांचा IPO लाँच करणार आहे. ते $4 अब्ज ते $6 अब्ज दरम्यान निधी उभारण्यासाठी IPO आणत आहे.

Advertisement

NSE IPO
भारतातील सर्वात मोठे नॅशनल स्टॉक एक्स्चेंज 10,000 कोटी रुपये उभारण्यासाठी आयपीओ लाँच करण्याची योजना आखत आहे. SBI, LIC, IFCI, IDBI बँक, स्टॉक होल्डिंग कॉर्पोरेशन, टायगर ग्लोबल आणि सिटीग्रुप हे कंपनीचे प्रमुख भागधारक आहेत.

Advertisement

PHARMEASY IPO
फार्मास्युटिकल कंपनी 6,250 कोटी रुपये उभारण्यासाठी लवकरच आपला IPO आणणार आहे. यासाठी त्यांनी नोव्हेंबर 2021 मध्ये सेबीकडे मसुदा सादर केला.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply