Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

LIC IPO Update : IPO लॉन्च होण्यापूर्वी PMJJBY विमाधारकांबाबत समोर आलाय मोठा खुलासा..

मुंबई : भारतीय आयुर्विमा महामंडळ (LIC) पुढील महिन्यात IPO सादर करण्यासाठी सज्ज आहे. त्याअंतर्गत पॉलिसीधारकांसाठी 10 टक्के आणि कर्मचाऱ्यांसाठी पाच टक्के राखीव ठेवण्याची माहिती समोर आली आहे. या संदर्भात, सोमवारी देशातील सर्वात मोठ्या विमा (Insurance) कंपनीचे अध्यक्ष एमआर कुमार यांनी सांगितले होते की, प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना (PMJJBY) चे विमाधारक त्यांच्या IPO मध्ये सवलतीचा हक्कदार असेल. परंतु आता कंपनीने त्यांच्या विधानावर स्पष्टीकरण दिले आहे की असे विमाधारक सूट मिळण्यास पात्र नसतील.

Advertisement

उल्लेखनीय आहे की कुमार म्हणाले, PMJJBY हा त्याचा एक भाग आहे आणि IPO मध्ये त्यांच्यासाठी (विमाधारक) आरक्षण असेल. कंपनीने जारी केलेल्या स्पष्टीकरणात असे म्हटले आहे की, ‘पीएमजेजेबीवाय पॉलिसीधारक पॉलिसीधारकांसाठी राखीव श्रेणीमध्ये अर्ज करू शकतात’ असे एलआयसी अध्यक्षांनी केलेल्या संभाषणात अनवधानाने म्हटले होते.

Advertisement

कंपनीच्या वतीने असे सांगण्यात आले की, PMJJBY हे खरे तर एक समूह विमा उत्पादन आहे आणि IPO मध्ये पॉलिसीधारकांना देण्यात येणाऱ्या सवलतीसाठी ते अजिबात पात्र नाही. यासोबतच कंपनीकडून असेही सांगण्यात आले आहे की केवळ तेच पॉलिसीधारक आयपीओमध्ये अर्ज करू शकतील जे 28 फेब्रुवारीपर्यंत त्यांच्या खात्यातून पॅन अपडेट करतील. PMJJBY 2015 मध्ये लाँच करण्यात आले होते आणि या अंतर्गत, 18 ते 50 वर्षे वयोगटातील सर्व बँक बचत खातेधारकांना 2 लाख रुपयांचा जीवन विमा ऑफर केला जातो. यासाठी वार्षिक प्रीमियम रक्कम 330 रुपये आहे.

Loading...
Advertisement

ही सरकारी योजना LIC मार्फत दिली जाते. यामध्ये प्रीमियम भरून तुम्ही 2 लाख रुपयांपर्यंतचे फायदे मिळवू शकता. त्याच वेळी, या विमा पॉलिसीचे पुन्हा नूतनीकरण करण्याची आवश्यकता नाही. या योजनेचा मुख्य उद्देश अशा कुटुंबांना आर्थिक मदत करणे हा होता ज्यांच्या घरातील प्रमुखाचा अचानक मृत्यू होतो. पीएम जीवन ज्योती विमा योजना खरेदी करण्यासाठी, तुम्हाला आधार कार्ड, ओळखपत्र, मोबाइल नंबर, पासपोर्ट आकाराचा फोटो आणि तुमच्या बँक खात्याचे पासबुक आवश्यक आहे.

Advertisement

या पॉलिसीधारकांसाठी कोणतीही सूट नाही : LIC नवीन एक वर्ष नूतनीकरण गट टर्म अॅश्युरन्स योजना-I, LIC नवीन एक वर्ष नूतनीकरण गट टर्म अॅश्युरन्स योजना-II, एलआयसी सिंगल प्रीमियम ग्रुप इन्शुरन्स, एलआयसी ग्रुप क्रेडिट लाइफ इन्शुरन्स, एलआयसी नवीन एक, वर्षाचे नूतनीकरण गट मायक्रो टर्म अॅश्युरन्स योजना, एलआयसी नवीन गट ग्रॅच्युइटी रोख जमा योजना, एलआयसी नवीन ग्रुप लीव्ह एनकॅशमेंट योजना, एलआयसी नवीन गट सुपरअॅन्युएशन, रोख जमा योजना, गट तात्काळ वार्षिकी, प्रधानमंत्री जीवन ज्योती विमा योजना.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply