Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पोस्टातही सुरू करू शकता RD खाते; मिळेल चांगला परतावा, पैसही राहतील एकदम सुरक्षित..

अहमदनगर : जर तुम्ही आगामी काळात गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल तर तुम्ही पोस्ट ऑफिसच्या बचत योजनांमध्ये पैसे गुंतवणूक करू शकता. या योजनांमध्ये तुम्हाला नक्कीच चांगला परतावा मिळतो. तसेच यामध्ये गुंतवलेले पैसेही पूर्णपणे सुरक्षित असतात. जर बँक डिफॉल्ट असेल तर तुम्हाला फक्त 5 लाख रुपये परत मिळतील. परंतु पोस्ट ऑफिसमध्ये असे होत नाही. याशिवाय पोस्ट ऑफिसच्या बचत योजनांमध्ये अगदी कमी रकमेतून गुंतवणूक सुरू करता येते. पोस्ट ऑफिस रिकरिंग डिपॉझिट (RD) पोस्ट ऑफिसच्या छोट्या बचत योजनांमध्ये देखील समाविष्ट आहे. चला तर मग आज या योजनेबद्दल आधिक माहिती घेऊ या..

Advertisement

पोस्ट ऑफिसच्या या योजनेत सध्या 5.8 टक्के वार्षिक व्याजदर आहे. व्याज तिमाही आधारावर चक्रवाढ केले जाते. व्याज दर 1 एप्रिल 2020 पासून लागू आहे. पोस्ट ऑफिसच्या आवर्ती ठेव योजनेत तुम्हाला एका महिन्यात किमान 100 रुपये गुंतवावे लागतील. यामध्ये 10 रुपयांच्या पटीत कोणतीही रक्कम गुंतवली जाऊ शकते. या अल्पबचत योजनेत गुंतवणुकीची कमाल मर्यादा नाही.

Advertisement

या योजनेत एक प्रौढ किंवा जास्तीत जास्त तीन प्रौढ नागरिक एकत्र खाते उघडू शकतात. 10 वर्षांवरील अल्पवयीन व्यक्तीही पोस्ट ऑफिसमध्ये स्वतःच्या नावाने खाते उघडू शकतो. या योजनेत कितीही खाती उघडता येतात, त्यास कोणतेही बंधन नाही. पोस्ट ऑफिस आरडी स्कीममध्ये खाते उघडल्याच्या तारखेपासून 5 वर्षांनी मॅच्युरिटी असते.

Loading...
Advertisement

संबंधित पोस्ट ऑफिसमध्ये अर्ज करून खाते पुढील 5 वर्षांसाठी मुदत वाढ करता येते. विस्तारित कालावधी दरम्यान लागू होणारा व्याजदर तोच असेल ज्यावर खाते उघडले होते. विस्तारित खाते विस्तारित कालावधी दरम्यान कधीही बंद केले जाऊ शकते. पूर्ण झालेल्या वर्षांसाठी, RD व्याज दर लागू होईल आणि एक वर्षापेक्षा कमी कालावधीसाठी, पोस्ट ऑफिस बचत खात्यावरील व्याज दर मिळेल.

Advertisement

पोस्टातही सुरू करू शकता FD खाते; मिळेल चांगले व्याज, पैसेही राहतील एकदम सुरक्षित

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply