Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता Hero ला टक्कर देणार Honda..! कंपनीने फक्त त्यासाठीच तयार केलाय खास प्लान.. जाणून घ्या, डिटेल..

मुंबई : देशातील बाजारपेठेत होंडा अॅक्टिव्हाने जबरदस्त आघाडी घेतली आहे. या स्कूटरला देशभरात प्रचंड मागणी आहे. त्यानंतर आता होंडा कंपनीने मोटारसायकल सेगमेंटमध्येही दाखल होण्याचा प्लान तयार करत आहे. विशेष म्हणजे, येथे आधीच भक्कम स्थितीत असलेल्या हिरो (Hero Motocorp) कंपनीस टक्कर देण्याच्या उद्देशानेच होंडा कंपनी काही नवीन दुचाकी लाँच करणार आहे.
कंपनीने नवीन एंट्री-लेव्हल वाहने आणण्यासाठी एक अभ्यास केला आहे ज्यामध्ये कंपनी आतापर्यंत फक्त CD110 सह उपस्थित आहे. कंपनी 150 सीसी सेगमेंटमध्ये दुचाकी लाँच करण्याचा विचार करत आहे.

Advertisement

HMSI चे अध्यक्ष म्हणाले, की “आमच्याकडे CD110 सारखी स्वस्त मोटरसायकल आहे, पण स्पर्धेच्या तुलनेत आम्ही खूप कमकुवत आहोत. त्यामुळे याबाबतीत अभ्यास करण्यात आला. या संदर्भात एक अभ्यास पूर्ण झाला आहे, आता आम्ही किफायतशीर दुचाकी लाँच करण्याच्या तयारीत आहोत.

Advertisement

चालू आर्थिक वर्षाच्या पहिल्या 10 महिन्यांत एकूण 42 लाख दुचाकींची विक्री झाली असून, त्यापैकी 56 टक्के दुचाकी 75-110 सीसी विभागातील आहेत. यामध्ये हिरो मोटोकॉर्प कंपनीची भागीदारी जबरदस्त आहे. प्रत्येक चारपैकी तीन मोटरसायकली हीरोच्या मालकीच्या आहेत. HMSI कडे सध्या या विभागात फक्त 3.6 टक्के हिस्सा आहे.

Loading...
Advertisement

तथापि, जपानमधील या दुचाकी उत्पादकांची 110-125 cc सेगमेंटमध्ये चांगली पकड आहे, जेथे 2022 आर्थिक वर्षात एप्रिल ते जानेवारी दरम्यान कंपनीने या सेगमेंटमध्ये सुमारे 9.25 लाख दुचाकींची विक्री केली आहे. तथापि, या विभागातही Hero MotoCorp चे वर्चस्व आहे आणि कंपनीचा बाजारातील हिस्सा 48 टक्के आहे. त्यामुळे आता हिरोच्या साम्राज्याला धक्का देण्यासाठी होंडा खास प्लान तयार करत आहे. या प्लानमध्ये कंपनी कितपत यशस्वी होईल, याबाबत मात्र आता काही सांगता येणे अशक्य आहे.

Advertisement

हिरो इलेक्ट्रिकला धक्का..! ‘या’ कंपनीच्या स्कूटरची रेकॉर्ड ब्रेक विक्री; पहिला नंबरही मिळवलाय..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply