Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ पद्धतीने आम्रपालीने लावलाय 472 कोटींचा चुना..! बँकांना दिलाय मोठाच झटका

मुंबई : आम्रपाली स्मार्ट सिटी डेव्हलपर्स (Amrapali Smart City Developers) आणि कंपनीचे संचालक अनिल कुमार शर्मा यांच्यासह चार जणांविरुद्ध सीबीआयने 472 कोटींहून अधिक रुपयांच्या कथित बँक फसवणुकीचा गुन्हा दाखल केला आहे. अधिकाऱ्यांनी गुरुवारी ही माहिती दिली. कंपनीने पूर्वीची कॉर्पोरेशन बँक (आताची युनियन बँक ऑफ इंडिया), ओरिएंटल बँक ऑफ कॉमर्स (आताची पंजाब नॅशनल बँक) आणि युनियन बँक ऑफ इंडिया यांचा समावेश असलेल्या बँकांच्या संघाचे 472.24 कोटी रुपयांचे नुकसान झाल्याचे सांगितले आहे.

Loading...
Advertisement

कॉर्पोरेशन बँकेने केलेल्या तक्रारीवर सीबीआयची कारवाई करण्यात आली आहे. ज्यामध्ये कंपनीचा सुरुवातीपासूनच वाईट हेतू होता. करारानुसार थकबाकी भरण्यात चूक झाली आणि ती आपली जबाबदारी पूर्ण करण्यात अयशस्वी झाल्याचा आरोप आहे. एफआयआरमध्ये आरोप केला आहे की, “कर्जाची रक्कम वितरित केल्यापासून, कंपनीने जाणूनबुजून ती रक्कम देण्यास चूक केली. कर्ज खाते डीफॉल्टची चिन्हे दर्शवू लागले आणि शेवटी नॉन-परफॉर्मिंग मालमत्ता म्हणून वर्गीकृत केले गेले. एजन्सीने कंपनी, तिचे तीन संचालक शर्मा, शिव प्रिया आणि अजय कुमार आणि वैधानिक लेखापरीक्षक अमित मित्तल यांच्याविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. शर्मा, शिव प्रिया आणि कुमार सध्या तुरुंगात आहेत. बँकेने सांगितले की, सर्वोच्च न्यायालयाने कंपनीचे फॉरेन्सिक ऑडिट करण्याचे आदेश दिले असून हा अहवाल थेट न्यायालयात सादर करण्यात आला आहे. वैधानिक लेखापरीक्षक, (अमित) मित्तल, त्यांचे कर्तव्य पार पाडण्यात अयशस्वी ठरले आणि फॉरेन्सिक अहवालात उघड झालेल्या फसवणुकीचा भाग होता, असे बँकेने म्हटले आहे. बँकांकडून मिळालेला पैसा अनेक वर्षे संचालकांच्या वैयक्तिक मालमत्तेची निर्मिती, संचालकांचा वैयक्तिक खर्च इत्यादी अप्रमाणित गोष्टींसाठी व्याज न देता वापरण्यात आला. बँकेने म्हटले आहे की कंपनीने निधीचा गैरवापर केला, ‘डमी’. कंपन्यांनी बनावट बिले तयार करून, कमी किमतीत फ्लॅट विकून, फेमा आणि एफडीआय नियमांचे उल्लंघन करून आणि मनी लॉन्ड्रिंग करून बँकांची फसवणूक केली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply