Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘Jio’-‘Airtel’ कडे आहेत ‘BSNL’ ला झटका देणारे प्लान; पहा, तुम्हाला किती मिळतील फायदे..?

मुंबई : दूरसंचार कंपन्या आपल्या ग्राहकांना अनेक प्रकारचे ब्रॉडबँड प्लॅन ऑफर करत आहेत. या योजनांमध्ये कमी इंटरनेट स्पीड असलेल्या स्वस्त पॅकपासून ते 1 Gbps पर्यंतच्या स्पीडसह प्लान आहेत. या ब्रॉडबँड कंपन्यांचे काही निवडक प्लॅन इतके लोकप्रिय झाले आहेत की ते बेस्टसेलर प्लॅनच्या यादीत येतात. हे प्लॅन्स हाय-स्पीड कनेक्टिव्हिटी आणि अनेक फायद्यांसह भरपूर डेटा देतात. सामान्यत: बीएसएनएलचे ब्रॉडबँड प्लॅन (broadband plan) फायदेशीर मानले जातात पण आज आम्ही तुम्हाला एअरटेल (Airtel) आणि जिओच्या (Jio) अशा प्लान्सची ओळख करून देत आहोत जे बीएसएनएलपेक्षा चांगले आहेत.

Advertisement

जिओने ऑफर केलेला सर्वात लोकप्रिय ब्रॉडबँड प्लॅन हा त्याचा बेस OTT प्लान आहे. JioFiber देशातील सर्वात विश्वासार्ह इंटरनेट पुरवठादारांपैकी एक आहे. 30 दिवसांच्या वैधतेसाठी 999 रुपयांच्या किमतीत 150 Mbps इंटरनेट स्पीड डेटा ऑफर करतो. या प्लॅनची ​​FUP मर्यादा 3300Gb किंवा 3.3TB आहे. हा प्लान वेबसाइटवर सर्वाधिक विक्री होणारा प्लान म्हणून नोंदणीकृत आहे आणि Amazon Prime Video, Disney+ Hotstar, Eros Now आणि इतरांच्या वार्षिक प्रवेशासह 15 OTT प्लॅटफॉर्मच्या सदस्यत्वासह येतो.

Advertisement

एअरटेल त्याच्या Xstream फायबर कनेक्शनद्वारे अनेक योजना ऑफर करते, परंतु 999 रुपयांचा प्लान जास्त लोकप्रिय आहे. या प्लानमध्ये 200 Mbps इंटरनेट स्पीड मिळतो. वापरकर्त्यांना या प्लॅनसह 3.3TB किंवा 3300GB मासिक फेअर-यूज-पॉलिसी (FUP) डेटा मिळतो. एअरटेल त्याच्या ब्रॉडबँड प्लॅनसह ‘एअरटेल थँक्स बेनिफिट्स’ (Airtel Thanks Benefits) देखील ऑफर करते, ज्यात या प्रकरणात विंक म्युझिकसह Amazon Prime आणि Disney+ Hotstar सह OTT प्लॅटफॉर्मची सदस्यता समाविष्ट आहे.

Loading...
Advertisement

BSNL आपल्या ग्राहकांना फायबर कनेक्शनद्वारे (Fiber Connection) अनेक योजना ऑफर करते. तथापि, ISP द्वारे ऑफर केलेली सर्वात लोकप्रिय योजना 100 Mbps योजना आहे. कंपनीचा सुपरस्टार प्रीमियम-1 ब्रॉडबँड प्लॅन 100 Mbps इंटरनेट स्पीड 749 रुपये प्रति महिना दराने येतो. प्लॅनमध्ये 1000GB डेटा उपलब्ध आहे डेटा मर्यादा संपल्यानंतर इंटरनेट स्पीड 5 Mbps पर्यंत कमी होईल. ही योजना सोनी लिव्ह प्रीमियम, Zee5 प्रीमियम आणि अधिक सारख्या काही OTT प्लॅटफॉर्मसह देखील येते.

Advertisement

कोणता प्लान बेस्ट ?
अशा परिस्थितीत, एअरटेल आणि जिओचे बेस्टसेलर प्लॅन बीएसएनएलच्या प्लानपेक्षा चांगले असल्याचे दिसून येते. कारण ते अधिक इंटरनेट तसेच अनेक OTT सदस्यता आणि इतर लाभांसह येतात. याबरोबरच Jio आणि Airtel सुद्धा BSNL पेक्षा जास्त इंटरनेट स्पीड देतात. यामुळे ते जास्त फायदेशीर ठरत आहेत.

Advertisement

भारीच.. कमी पैशांत फायदा जास्त..! मिळतोय तब्बल 3300GB डेटा; ‘हे’ आहेत कंपन्यांचे स्वस्त ब्रॉडबँड प्लान

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply