Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

इलेक्ट्रिक कंपन्यांचे टेन्शन वाढले..! ‘या’ 20 शहरांत आलीय ‘बजाज चेतक’; पहा, दमदार फिचर आणि किंमत..

मुंबई : बजाज कंपनीची चेतक इलेक्ट्रिक स्कूटर आता देशातील आणखी काही शहरांत उपलब्ध होणार आहे. कंपनीने आपल्या योजनेचा विस्तार केला असून आता एकूण 20 शहरांत स्कूटर विक्री होणार आहे. बजाज ऑटोने उपलब्ध शहरांच्या यादीत नवी दिल्ली, मुंबई आणि गोवा जोडून देशातील आपले बजाज चेतक इलेक्ट्रिक स्कूटर नेटवर्क दुप्पट केले आहे. बजाजने याआधी 2021 मध्ये चेतक इलेक्ट्रिकसाठी 8 शहरांमध्ये बुकिंग सुरू केले होते. 2022 मध्ये, ही संख्या 12 शहरांपर्यंत वाढली आहे. यामध्ये कोईम्बतूर, मदुराई, कोझिकोड, हुबळी, विशाखापट्टणम, नाशिक, वसई, सुरत, दिल्ली, मुंबई आणि आणखी दोन शहरांचा समावेश आहे. तथापि, बजाज चेतक इलेक्ट्रिकसाठी प्रतीक्षा कालावधी 1 ते 2 महिन्यांचा आहे.

Advertisement

बजाज ऑटोचे कार्यकारी संचालक राकेश शर्मा म्हणाले, की “चेतकचे यश पूर्णपणे चाचणी केलेल्या, विश्वासार्ह उत्पादनाच्या गुणवत्तेवर आधारित आहे. विक्री आणि सेवेचे नेटवर्क ग्राहकांच्या चिंता दूर करू शकते. चेतकच्या जादा मागणीचे व्यवस्थापन करण्यासाठी आम्ही येत्या काही आठवड्यात त्याचे नेटवर्क दुप्पट करण्याची योजना आखत आहोत.”

Advertisement

ग्राहक बजाज चेतक इलेक्ट्रिक कंपनीच्या वेबसाइटवर प्रीमियम प्रकारासाठी 1.45 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) च्या मॉडेलसह बुक करू शकतात. चेतक अर्बन आणि प्रीमियम या दोन प्रकारांमध्ये उपलब्ध आहे. पॉवर 3.8 kW इलेक्ट्रिक मोटरमधून येते जी 5 bhp आणि 16.2 Nm पीक टॉर्क जनरेट करते. 3 kWh IP67 लिथियम-आयन बॅटरी पॅक एका चार्जवर 95 किलोमीटर रेंज आणि 70 किमी प्रतितास इतका स्पीड प्रदान करतो. बजाज चेतक इलेक्ट्रिक सुमारे 6 ते 8 तासांत पूर्णपणे चार्ज होऊ शकते.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, एक काळ असा होता की देशात फक्त चेतक स्कूटरचेच नाव होते. अन्य कोणत्याही वाहनाच्या तुलनेत चेतकला प्रचंड मागणी होती. आता मात्र, तशी परिस्थिती नाही. तरी देखील कंपनीने बदलत्या जमान्यात नव्या रुपात चेतक स्कूटर पुन्हा लाँच केली आहे. चेतक इलेक्ट्रिक स्कूटर मार्केटमध्ये आली आहे. अन्य इलेक्ट्रिक स्कूटरना ही स्कूटर जोरदार टक्कर देत आहे. आता कंपनीने आणखी काही शहरात स्कूटर उपलब्ध करुन दिली आहे. त्याचा फायदा कंपनीला होणार आहे. तसेच लोकांनाही आणखी एक पर्याय मिळणार आहे.

Advertisement

नव्या वर्षात होणार जबरदस्त टक्कर..! ‘ओला’, ‘टीव्हीएस’ नंतर येतेय आणखी एक ‘फास्ट’ स्कूटर; एका चार्जमध्ये 200 किलोमीटर रेंज

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply