Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ आहेत 10 लाखांच्या बजेटमधील कार; पहा, काय आहे किंमत आणि हटके फिचर..?

मुंबई : जर तुम्हाला 10 लाख रुपयांपेक्षा कमी किंमतीची कार घ्यायची असेल, जी सुरक्षित आणि उत्तम आहे, तर देशात 10 लाखांच्या बजेटमध्ये अशा अनेक कार आहेत. या कारचे फिचरही जबरदस्त आहेत. इतकेच नाही तर देशातील सर्वात सुरक्षित कारपैकी एक आहे. या कोणत्या कार आहेत, त्यांची काय वैशिष्ट्ये आहेत आणि किंमत किती आहे, याबाबत आधिक माहिती घेऊ या..

Advertisement

Tata Nexon ही Tata Motors ची देशातील सर्वात लोकप्रिय आणि सुरक्षित कार आहे. यामध्ये तुम्हाला पेट्रोल आणि डिझेल इंजिन दोन्ही पर्याय मिळतात. हे वाहन स्वयंचलित आणि मॅन्युअल ट्रान्समिशनमध्ये उपलब्ध आहे. Tata Nexon ही देशातील दुसरी सर्वात सुरक्षित सब-कॉम्पॅक्ट SUV आहे. तिला ग्लोबल NCAP कडून 5 स्टार रेट आहे. Nexon 1.2 लीटर टर्बो-पेट्रोल आणि 1.5 लीटर डिझेल इंजिनसह येते. दोन्ही इंजिन अनुक्रमे पेट्रोलमध्ये 170Nm पीक टॉर्क आणि 260Nm डिझेलमध्ये 110hp ची समान शक्ती निर्माण करतात. त्याची सुरुवातीची किंमत 7.4 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) पासून सुरू होते आणि 13.35 लाख रुपयांपर्यंत जाते.

Loading...
Advertisement

Mahindra XUV300
स्वदेशी वाहन उत्पादक महिंद्राची XUV300 ही कॉम्पॅक्ट SUV त्याच्या विभागातील सर्वात लोकप्रिय कार आहे. 5 सीटर असण्या व्यतिरिक्त ही कार पेट्रोल आणि डिझेल दोन्ही इंजिन पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे. या व्यतिरिक्त, ही देशातील सर्वात सुरक्षित SUV आहे कारण महिंद्रा XUV300 ला ग्लोबल NCAP कडून 5 स्टार सुरक्षा रेट प्राप्त आहे. कार 1.2 लीटर पेट्रोल इंजिनद्वारे समर्थित आहे जे 108.59 HP पॉवर आणि 200 Nm टॉर्क जनरेट करते. हे इंजिन 6 स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशनने सुसज्ज आहे. याशिवाय यामध्ये 1.5 लीटर डिझेल इंजिन देखील देण्यात आले आहे, जे 115 Bhp पॉवर आणि 300 Nn टॉर्क जनरेट करण्यास सक्षम आहे.

Advertisement

इलेक्ट्रिक वाहने सुस्साट..! ‘या’ राज्यात इलेक्ट्रिक वाहनांची जोरदार विक्री; पहा, कसा घडला हा चमत्कार..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply