Take a fresh look at your lifestyle.

Auto Sector : या चार मेड इन इंडिया कारला सुरक्षेबाबत मिळाले कोणते रेटिंग… जाणून घ्या सविस्तर

नवी दिल्ली : Tata Motors आणि Mahindra सारख्या कंपन्यांच्या कार या भारतात (India) सर्वात सुरक्षित (safety) मानल्या जातात आणि यामुळे विशेषतः Tata SUV ची भरपूर विक्री होत आहे. आता चांगली बातमी येत आहे की ग्लोबल (global) NCAP ने Honda City sedan आणि Honda Jazz प्रीमियम हॅचबॅकला कार क्रॅश चाचण्यांमध्ये मेड इन इंडिया रेनॉल्ट चिगर आणि निसान मॅग्नाइट सारख्या 2 सर्वात स्वस्त SUV सह 4 स्टार सुरक्षा रेटिंग दिले आहे. अशा परिस्थितीत जे लोक निसान मॅग्नाइट आणि रेनॉल्ट चिगर तसेच होंडा सिटी आणि जॅझ सारख्या कार खरेदी करणार आहेत त्यांना आनंद व्हायला हवा की ते सुरक्षितता वैशिष्ट्यांनी युक्त सुरक्षित कार खरेदी करणार आहेत.

Advertisement

भारतातील सर्वात परवडणारी सब-4 मीटर SUV निसान मॅग्नाइटला ग्लोबल NCAP सुरक्षा रेटिंगमध्ये 4 स्टार मिळाले आहेत. SUV ला प्रौढांच्या संरक्षणात 4  स्टार आणि लहान मुलांच्या संरक्षणात 2  स्टार मिळाले. या SUV मध्ये ड्युअल फ्रंट एअरबॅग्ज, ABS सारखे फीचर्स आहेत. त्याचवेळी कार क्रॅश चाचणीमध्ये रेनॉल्ट कायगरला ग्लोबल NCAP द्वारे 4-स्टार सुरक्षा रेटिंग दिले गेले आहे. SUV ला प्रौढ संरक्षणात 4 तारे आणि बालकांच्या संरक्षण श्रेणीत 2 तारे मिळाले. अशा प्रकारे, लोकांना आता कमी किमतीत चांगली सुरक्षा वैशिष्ट्ये असलेली SUV मिळू शकते आणि मॅग्नाइट सोबत, चिगर देखील एक उत्तम पर्याय आहे.

Advertisement

होंडा सिटी आणि होंडा जॅझ याही सुरक्षित कार आहेत. या दोन SUV सोबत, ग्लोबल एनकॅपने क्रॅश चाचण्यांमध्ये 2 आणि मेड इन इंडिया कारला 4 स्टार सुरक्षा रेटिंग दिले आहे. Honda City ही प्रीमियम सेडान सेगमेंटमध्ये तसेच प्रीमियम हॅचबॅक सेगमेंटमध्ये सर्वाधिक विक्री होणारी कार आहे. Honda Jazz ने प्रौढ व्यक्ती संरक्षण श्रेणीमध्ये 4 स्टार मिळवले आहेत. या दोन्ही कार सुरक्षा वैशिष्ट्यांनी भरलेल्या आहेत.

Advertisement

भारतातील लोक आता कार खरेदी करण्यापूर्वी सुरक्षिततेच्‍या फिचर्सची काळजी घेतात. सुरक्षा वैशिष्ट्यांमध्ये एअरबॅग, एबीएस आणि इलेक्ट्रॉनिक स्थिरता नियंत्रण समाविष्ट आहे. Tata Nexon, Punch आणि Altroz ​​सोबतच सुरक्षा वैशिष्ट्यांसह Mahindra XUV700 आणि XUV300 सारख्या SUV ची भारतात चांगली विक्री होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply