Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारताचा मास्टरस्ट्रोक..! एकाच झटक्यात ‘त्या’ चीनी कंपनीचे 1.20 लाख कोटींचे नुकसान; पहा, काय आहे प्रकार..?

दिल्ली : केंद्र सरकारने सोमवारी देशात फ्री फायरसह 54 चिनी अॅपवर बंदी घातली. सर्वाधिक लोकप्रिय मोबाइल गेम टायटलवर सरकारने अचानक बंदी घातल्याने चीनी कंपनी सी लिमिटेडला मोठा झटका बसला आहे. एका दिवसात त्यांची संपत्ती तब्बल 1.20 लाख कोटींनी कमी झाली. ही बंदी कंपनीच्या अडचणीची सुरुवात असू शकते, अशी चिंता गुंतवणूकदारांना वाटत आहे. सरकारने भारतीय नागरिकांच्या सुरक्षिततेला धोका म्हणून 54 हून अधिक चिनी अॅपवर बंदी घालण्याचे नवीन आदेश जारी केले आहेत.

Advertisement

सिंगापूर-आधारित सी लिमिटेड कंपनी आणि तिच्या गेम, ई-कॉमर्स आणि वित्तीय सेवा ऑफरचा विस्तार करण्याच्या क्षमतेच्या आधारावर दक्षिणपूर्व आशियातील सर्वात मौल्यवान कंपनी बनली. स्टार्टअप स्थापना फॉरेस्ट ली यांनी केली होती, जो चीनमध्ये जन्मला होता परंतु आता सिंगापूरचा नागरिक आहे. त्याची सर्वात मोठी शेअरहोल्डर चिनी सोशल मीडिया कंपनी टेनसेंट होल्डिंग्ज लिमिटेड आहे.

Advertisement

भारताने गेल्या दोन वर्षांत शेकडो चिनी अॅपवर बंदी घातली आहे, परंतु त्या धोरणाच्या विस्तारामुळे व्यवस्थापन आणि गुंतवणूकदार आश्चर्यचकित झाले आहेत. गुंतवणुकदार चिंतित आहेत की केंद्र सरकार संभाव्यतः आणखीही निर्बंध टाकू शकतो. लाइव्ह मिंटच्या अहवालानुसार, लीने सोमवारी वार्षिक सर्वसाधारण सभेत भागधारकांना आश्वासन दिले, की कंपनी परिस्थितीवर नियंत्रण ठेवत आहे. भारतातील फ्री फायर बंदीबाबत त्यांनी भाष्य केले नाही. इंडस्ट्री ट्रॅकर अॅप अॅनीच्या मते, 2021 च्या तिसऱ्या तिमाहीत फ्री फायर गेम हा देशात सर्वाधिक कमाई करणारा गेम होता.

Loading...
Advertisement

कंपनीचा न्यूयॉर्क स्टॉक एका रात्रीत 18 टक्क्यांहून अधिक घसरला. अॅपवरील बंदीमुळे मोठा धक्का बसला आहे. ऑक्‍टोबरपासून समभागांनी त्यांचे मूल्य सुमारे दोन तृतीयांश गमावले आहे.कंपनीची वार्षिक कमाई $10 अब्ज आहे. केंद्र सरकारने एकाच वेळी 54 अॅपवर बंदी घालण्यात आली आहे. सरकारच्या या निर्णयाची चीनी कंपन्यांना जबरदस्त झटका बसला आहे.

Advertisement

चीनी कंपनी लवकरच करणार धमाका..! सॅमसंग-मोटोरोलाचे वाढणार टेन्शन; पहा, कंपनीचा काय आहे प्लान

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply