Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

G7 देश रशियाच्या विरोधात..! श्रीमंत देशांनी रशियाला दिलाय ‘हा’ गंभीर इशारा; रशियाचे होईल मोठे नुकसान

दिल्ली : जगातील सर्वात श्रीमंत सात देशांची संघटना असलेल्या G7 ने युक्रेनवर रशियाने हमला केल्यास रशियावर काही निर्बंध लादण्याची तयारी असल्याचा इशारा दिला आहे. रशियाने युक्रेनवर आक्रमण केल्यास ते रशियावर आर्थिक आणि वित्तीय निर्बंध लादण्यास तयार आहेत, असे G7 अर्थमंत्र्यांनी सोमवारी सांगितले. रशियाच्या अर्थव्यवस्थेवर याचा अतिशय जलद आणि गंभीर परिणाम होईल, असे त्यांनी म्हटले आहे.

Advertisement

G7 परराष्ट्र मंत्र्यांनी परिस्थिती निवळण्याचा प्रयत्न करणे हे त्यांचे प्राधान्य असल्याचे सांगितले, तर रशियाने युक्रेनवर केलेल्या कोणत्याही विशिष्ट लष्करी आक्रमणास त्वरित, समन्वित आणि सशक्त प्रतिसाद दिला जाईल. त्याने युक्रेनच्या अर्थव्यवस्थेला जगातील सात सर्वात श्रीमंत अर्थव्यवस्थांचा पाठिंबा देण्याचे आश्वासन दिले.

Advertisement

याआधी, एका अमेरिकी अधिकाऱ्याने सांगितले की, रशियाने युक्रेनच्या सीमेवर तैनात असलेल्या आपल्या सैन्याची संख्या 1.30 लाखांहून अधिक केली आहे. याआधी रशियाने सीमेवर एक लाखाहून अधिक सैनिक तैनात केले होते. रशिया या आठवड्यात युक्रेनवर आक्रमण करू शकतो, असा इशारा अमेरिकेने दिला आहे. हा धोका पाहता काही विमान कंपन्यांनी रविवारी युक्रेनच्या राजधानीला जाणारी त्यांची उड्डाणे रद्द केली आहेत. त्याच वेळी, नाटोच्या सदस्यांनी शस्त्रांची नवीन खेप पाठवली आहे.

Loading...
Advertisement

युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांच्याशी सुमारे तासभर चर्चा केली. त्याच्या सहाय्यकांनी नंतर नोंदवले की झेलेन्स्कीने बिडेन यांना सांगितले, की रशियाच्या मजबूत सैन्याच्या संभाव्य आक्रमणाचा धोका पाहता युक्रेनचे लोक विश्वसनीय संरक्षणात आहेत. अमेरिकेने म्हटले आहे, की रशियाचे आक्रमण रोखण्यासाठी दोन्ही देशांनी राजनैतिक आणि प्रतिबंधात्मक उपाय केले पाहिजेत यावर सहमती दर्शवली आहे. विशेष म्हणजे, कोणत्याही घटनेचे निमित्त करून रशिया युक्रेनवर आक्रमण करेल, असे बिडेन प्रशासनाने म्हटले आहे.

Advertisement

‘तो’ धोका टाळण्यासाठी अमेरिका आणि युरोपीय देशांचा नवा प्लान; रशियालाही दिलाय महत्वाचा संदेश

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply