Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

..म्हणून टाटांनी दिली त्यांच्याकडे एअर इंडियाची धुरा.. कोण आहेत ते घ्या जाणून

मुंबई : टाटा सन्सने (Tata Sons) एअर इंडियाच्या परिवर्तनाची सुरुवात करून नवीन एमडी आणि सीईओची (CEO) निवड केली आहे. टाटा समूहाने एअर इंडियाची (Air India) धुरा तुर्की एअरलाइनचे माजी अध्यक्ष इल्कर आयसी (Iiker Ayci) यांच्याकडे सोपवली आहे. यासाठी टाटा सन्सचे कार्यकारी अध्यक्ष एन चंद्रशेखरन यांच्या उपस्थितीत बोर्डाची महत्त्वपूर्ण बैठक (Mitting) झाली. ज्यामध्ये त्यांच्या नियुक्तीला मान्यता देण्यात आली. ते १ एप्रिलपासून पदभार स्वीकारतील.

Advertisement

विशेष म्हणजे 51 वर्षीय के इल्कर ऐशी यांचा जन्म 1971 मध्ये इस्तंबूलमध्ये झाला होता. 2015 मध्ये त्यांची तुर्की एअरलाइन्सच्या अध्यक्षपदी नियुक्ती झाली. सात वर्षे सेवा केल्यानंतर त्यांनी 26 जानेवारी 2022 रोजी आपल्या पदाचा राजीनामा दिला. बैठकीत बराच विचारविनिमय केल्यानंतर आता त्यांना एअर इंडियाची कमान देण्यात आली आहे. त्यांनी 1994 मध्ये बिलकेंट विद्यापीठाच्या राज्यशास्त्र आणि लोक प्रशासन विभागातून शिक्षण पूर्ण केले आहे.

Loading...
Advertisement

1995 मध्ये आयशीने इंग्लंडच्या लीड्स विद्यापीठात राज्यशास्त्रावर संशोधन प्रकल्प केला आणि 1997 मध्ये तिने मारमारा विद्यापीठ, इस्तंबूलमधून आंतरराष्ट्रीय संबंध मास्टर्स प्रोग्राम पूर्ण केला. एका वृत्तानुसार, ऐशी तुर्की फुटबॉल फेडरेशन, तुर्की एअरलाइन्स स्पोर्ट क्लब आणि TFF स्पोर्टिफ अनामित सरकेती यांची बोर्ड सदस्य आहे. ते कॅनेडियन तुर्की व्यवसाय परिषद आणि यूएस-तुर्की व्यवसाय परिषदेचे सदस्य देखील आहेत.

Advertisement

जानेवारी 2011 मध्ये त्यांची तुर्की रिपब्लिक ऑफ टर्की इन्व्हेस्टमेंट सपोर्ट अँड प्रमोशन एजन्सीचे अध्यक्ष म्हणून नियुक्ती करण्यात आली. जी जागतिक व्यावसायिक समुदायाला तुर्कीच्या गुंतवणुकीच्या संधींना प्रोत्साहन देण्यासाठी आणि गुंतवणूकदारांना तुर्कीमध्ये प्रवेश करताना आणि नंतर सहाय्य प्रदान करण्यासाठी जबाबदार आहे. त्यानंतर 2013 मध्ये त्यांना वर्ल्ड असोसिएशन ऑफ इन्व्हेस्टमेंट प्रमोशन एजन्सीचे उपाध्यक्ष आणि नंतर जानेवारी 2014 मध्ये अध्यक्ष म्हणून नियुक्त करण्यात आले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply