Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अदानींनी पुन्हा केलीय कमाल..! पहा, डिसेंबर महिन्यात ‘या’ कंपनीने किती कमावलाय नफा..?

मुंबई : खाद्य तेल कंपनी अदानी विल्मरचा एकत्रित निव्वळ नफा चालू आर्थिक वर्षाच्या ऑक्टोबर-डिसेंबर तिमाहीत 66 टक्क्यांनी वाढून 211.41 कोटी रुपये झाला आहे. कंपनीने सोमवारी ही माहिती दिली. यासह, मागील आर्थिक वर्षाच्या तिसऱ्या तिमाहीत त्याचा निव्वळ नफा 127.39 कोटी रुपये होता. 31 डिसेंबर रोजी संपलेल्या तिमाहीत त्याच कंपनीचे एकूण उत्पन्न वाढून 14,405.82 कोटी रुपये झाले, जे मागील आर्थिक वर्षाच्या याच तिमाहीत 10,238.23 कोटी रुपये होते.

Advertisement

याशिवाय, चालू आर्थिक वर्षाच्या पहिल्या नऊ महिन्यांत म्हणजेच एप्रिल-डिसेंबरमध्ये कंपनीचा निव्वळ नफा वाढून रु. 569.45 कोटी झाला आहे. मागील वर्षात याच कालावधीत तो 413.51 कोटी रुपये होता. कंपनीचे एकूण उत्पन्न देखील चालू आर्थिक वर्षाच्या पहिल्या तिमाहीत रु. 39,362.95 कोटी इतके वाढले आहे जे मागील आर्थिक वर्षाच्या याच कालावधीतील रु. 26,496.18 कोटी होते.

Advertisement

कंपनीची कामगिरी अपेक्षेप्रमाणे असल्याचे अदानी विल्मरचे सीईओ आणि व्यवस्थापकीय संचालकांनी सांगितले. खाद्यतेल विभागातून कंपनीचे उत्पन्न 12 हजार 118 कोटी रुपये असल्याचे कंपनीने म्हटले आहे. त्यात 40 टक्के वाढ नोंदली गेली. फूड आणि एफएमसीजी विभागाचा महसूल 704 कोटी रुपये होता. यामध्ये 46 टक्क्यांची वाढ होती. इंडस्ट्री एसेंशियल सेगमेंटचा महसूल 1557 कोटी इतका होता. यामध्ये 41 टक्क्यांची वाढ होती.

Loading...
Advertisement

निकालानंतर अदानी विल्मरचा शेअर 1.23 टक्क्यांनी घसरून 376 रुपयांवर बंद झाला. दिवसभराच्या व्यवहारादरम्यान, त्यात 4.5 टक्क्यांनी वाढ होऊन तो 399 रुपयांच्या पातळीवर पोहोचला होता. या घसरणीनंतर त्याचे मार्केट कॅप 48900 कोटी रुपये झाले आहे.

Advertisement

म्हणून अदानींची अंबानींवर मात; पहा कशी टाकली ग्लोबलायझेशनच्या जमान्यात कात..!

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply