Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काम की बात : ‘अशा’ पद्धतीने घ्या आपल्या इलेक्ट्रिक कारची काळजी; कार देईल जबरदस्त रेंज

मुंबई : देशाच्या इलेक्ट्रिक वाहन उद्योगात सातत्याने वाढ होत आहे. अनेक वाहन निर्माता कंपन्या यावर्षात एकापेक्षा जास्त फॅन्सी वाहने लाँच करण्याच्या तयारीत आहेत. त्याचवेळी, गेल्या वर्षभरात इलेक्ट्रिक वाहने खरेदी करणाऱ्या ग्राहकांच्या संख्येत अनेक पटींनी वाढ झाली आहे. अशा परिस्थितीत, जर तुमच्याकडेही जर इलेक्ट्रिक वाहन असेल तर ही बातमी नक्कीच वाचा. कारण, इलेक्ट्रिक वाहनांची काळजी कशी घ्यायची, याबाबत माहिती देणार आहोत.

Advertisement

तुम्ही तुमच्या इलेक्ट्रिक कारमध्ये आवश्यकतेपेक्षा जास्त वजन टाकू नका. जर कारमध्ये जास्त वजन असेल तर कारच्या मोटरवर अधिक दबाव येतो आणि अशा परिस्थितीत बॅटरीचा वापर वाढतो. त्यामुळे कारची रेंज आपोआप कमी होते. त्यामुळे बॅटरीची जास्त ऊर्जा खर्च होते.

Advertisement

अत्यंत आवश्यक असल्याशिवाय तुमची इलेक्ट्रिक कार जास्त वेगाने चालवू नये याची काळजी घ्या. जास्त वेगाने चालल्याने जास्त बॅटरी लागते. या प्रकरणात, आपली कार केवळ अर्धी रेंज देते. अशा स्थितीत तुम्ही जास्त वेगाने कार चालवणे टाळले तर बरे राहिल.

Loading...
Advertisement

कोणत्याही इलेक्ट्रिक कारसाठी टायरचा दाब खूप महत्त्वाचा असतो, जर तो केला नाही तर कारच्या मोटरवर दाब वाढतो आणि बॅटरी वेगाने वापरली जाते. तुम्ही हे करणे टाळणे योग्य ठरेल. उन्हाळ्यात तुम्ही तुमच्या इलेक्ट्रिक कारची विशेष काळजी घेतली पाहिजे, कारण उष्णतेमुळे इलेक्ट्रिक कारच्या बॅटरी बॅकअपसाठी समस्या निर्माण होऊ शकतात, त्यामुळे तुम्ही तुमची कार उन्हात उभी करणे टाळावे.

Advertisement

दरम्यान, देशात इलेक्ट्रिक वाहन विक्रीस चालना देणारा आणखी एक महत्त्वाचा घटक म्हणजे चार्जिंग इन्फ्रास्ट्रक्चरला चालना देणे. अनेक उत्पादकांचे स्वतःचे चार्जिंग नेटवर्क असले तरी, त्यांना वाटते की केंद्राने इतरांना सामील होण्यासाठी प्रोत्साहन दिले पाहिजे. सर्व विद्यमान आणि आगामी गृहनिर्माण प्रकल्प आणि व्यावसायिक आस्थापनांमध्ये अनिवार्य ईव्ही चार्जिंग पायाभूत सुविधा सुनिश्चित करण्याची तात्काळ गरज आहे. याशिवाय, सध्याच्या निवासी भागात, गृहनिर्माण संकुल आणि व्यावसायिक ठिकाणी ईव्ही चार्जिंग स्टेशन्सच्या स्थापनेला प्रोत्साहन देण्याची तातडीची गरज असल्याचे मत या क्षेत्रातील तज्ज्ञांनी व्यक्त केले आहे.

Advertisement

वाव.. एका चार्जमध्ये 100 किलोमीटर..! ‘या’ तीन इलेक्ट्रिक स्कूटरने घेतलीय एन्ट्री; फिचर आहेत एकदम खास

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply