Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता होणार नाही कन्फ्यूजन..! ‘या’ सोप्या टिप्सने करा इंजिनमधील ऑइल तपासणी; जाणून घ्या, डिटेल..

मुंबई : आपण नेहमी आपल्या दुचाकी आणि चारचाकी वाहनांची काळजी घेतो. वाहनांची देखभाल करण्यासाठी हजारो रुपये खर्च करतो. मात्र, बऱ्याचदा आपल्याकडून अशा काही महत्वाच्या गोष्टींकडे दुर्लक्ष होते ज्यामुळे वाहनांच्या देखभालीचा खर्च विनाकारण वाढतो. विशेष म्हणजे, वाहनांच्या परिस्थितीवरुन या गोष्टींचे संकेत वारंवार मिळत असतात मात्र, याबाबत जास्त माहिती नसल्याने वाहन चालकांचे त्याकडे दुर्लक्ष होते. त्यामुळे आपण जशी बाहेरुन वाहनांची काळजी घेतो तशीच वाहनांची योग्य वेळी सर्व्हिसिंग करणे गरजेचे आहे.

Advertisement

तुम्ही नियमितपणे इंजिन ऑइल बदलू शकता आणि काहीवेळा ते कित्येक महिन्यांपर्यंत बदलण्याची गरज नसते, परंतु तुम्हाला याबाबत सखोल माहिती असणे आवश्यक आहे. याबाबत आधिक माहिती जाणून घेऊ या..

Advertisement

कार चालवत असताना तुम्ही कारमध्ये बसलेले असताना तुम्हाला कसे वाटते, याकडे तुम्ही दुर्लक्ष करू शकत नाही. तुम्हाला तुमचा ड्रायव्हिंगचा अनुभव सांगेल की कारमध्ये काही गडबड आहे का. असे काही वाटत असेल तर सर्वात आधी इंजिनमधील ऑइल तपासणी करणे महत्वाचे ठरते.

Loading...
Advertisement

वाहनातील डॅशबोर्ड हा इंजिन ऑइल चेक करण्याचा सर्वात सोपा मार्ग आहे. जर तुम्ही ऑइल बदलून बराच काळ झाला असेल, तर तुम्हाला लाल लाइट दिसेल. तुम्‍हाला यावर तात्‍काळ लक्ष देणे आवश्‍यक आहे, कारण ऑइल नसताना बराच काळ वाहन चालवणे वाहनासाठी नुकसानदायक ठरू शकते.

Advertisement

इंजिन ऑइल मुळात इंजिनला त्याच्या सुरळीत कार्यासाठी अत्यंत आवश्यत असते. हे इंजिनच्या महत्त्वाच्या भागांमध्ये उष्णता काढून टाकण्यास देखील मदत करते. प्रत्येक वेळी तुम्ही तुमचे वाहन वळवताना वाहन किती आवाज करते हे तुम्ही लक्षात घ्यायला सुरुवात करता तेव्हा तुम्हाला याबाबत अंदाज येऊ शकतो की इंजिनमधील ऑइल खराब होत आहे की चांगले आहे. त्यामुळे या काही महत्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेऊन तुम्ही तुमच्या वाहनांच्या इंजिनमधील ऑइलची परीक्षा घेऊ शकता.

Advertisement

काम की बात : आपल्या दुचाकीची ‘अशी’ घ्या काळजी; महागाईच्या दिवसात इंधनाचा खर्च होईल कमी..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply