Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. एका चार्जमध्ये 100 किलोमीटर..! ‘या’ तीन इलेक्ट्रिक स्कूटरने घेतलीय एन्ट्री; फिचर आहेत एकदम खास

मुंबई : देशात सध्या इलेक्ट्रिक वाहनांना मागणी वाढत आहे. आताही तीन नव्या आणि दमदार इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच करण्यात आल्या आहेत. इलेक्ट्रिक वाहन निर्माता वॉर्डविझार्डने दोन नवीन हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच केले आहेत. दोन्ही स्कूटर देशातील इलेक्ट्रिक वाहनांची वाढती मागणी पूर्ण करतील. WardWizard ही गुजरात येथील कंपनी आहे.

Advertisement

कंपनीने जॉय ब्रँड अंतर्गत दोन स्कूटर लाँच केल्या आहेत: Wolf+ आणि Gen Next Nanu+ याशिवाय, कंपनीने नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर Del Go देखील लाँच केली आहे. उपलब्धतेनुसार, स्कूटरची बुकिंग आधीच सुरू झाली आहे. तिन्ही स्कूटर 3 वर्षांच्या सर्वसमावेशक वॉरंटीसह येतील. प्रत्येक वेळी ब्रेक लीव्हर खेचल्यावर बॅटरी रिचार्ज करून वाहनाची रेंज वाढ करण्यासाठी दोन्ही स्कूटर रिजनरेटिव्ह ब्रेकिंग सिस्टमसह येतात.

Advertisement

The Wolf+ ही कंपनीची फ्लॅगशिप इलेक्ट्रिक स्कूटर आहे आणि त्याची एक्स-शोरूम किंमत 1.10 लाख रुपये आहे. The Wolf+ तीन रंगांमध्ये उपलब्ध आहे. Gen Next Nano+ इलेक्ट्रिक स्कूटरची किंमत 1.06 लाख रुपये आहे आणि ती मिडनाईट ब्लॅक आणि मॅट व्हाईट या दोन रंगांमध्ये उपलब्ध आहे. Del Go ची किंमत 1.14 लाख रुपये आहे आणि ती काळा आणि ग्रे या दोन रंगांमध्ये येते.

Advertisement

कार्यक्षमतेच्या बाबतीत, स्कूटर तीन-स्पीड कंट्रोलरसह संलग्न असतात. स्कूटर NMC बॅटरी वापरतात. यामध्ये 1500W ची मोटर आहे जी 20 Nm टॉर्क आणि 55 kmph चा टॉप स्पीड देते. दोन्ही स्कूटरची बॅटरी 60V35Ah रेट केलेली आहे. स्कूटरला कुठेही चार्ज करण्यासाठी पोर्टेबल बॅटरी मिळते. एक चार्जिंग सायकल 4 ते 5 तासात पूर्ण होते.

Loading...
Advertisement

कंपनीचा दावा आहे, की तिन्ही स्कूटर सुमारे 100 किलोमीटरची ड्रायव्हिंग रेंज देऊ शकतात. तथापि, स्कूटरची मूळ श्रेणी भिन्न असू शकते. स्कूटरला पुढील बाजूस ड्युअल हायड्रॉलिक सस्पेंशन सेटअप आणि मागील बाजूस मोनो-शॉक सस्पेन्शन आहे. कंपनी जोडलेल्या वैशिष्ट्यासाठी कीलेस स्टार्ट/स्टॉप देखील ऑफर करते.

Advertisement

कनेक्टिव्हिटीच्या बाबतीत, वापरकर्ते Wolf+ आणि GenNext Nano+ वर सेवेत प्रवेश करण्यासाठी ‘जॉय ई-कनेक्ट अॅप’ डाउनलोड करू शकतात. दोन्ही स्कूटरबाबत आधिक माहिती घेतली जाऊ शकते आणि बॅटरीची स्थिती देखील तपासली जाऊ शकते.

Advertisement

स्कूटरला तीन ड्राइव्ह मोड मिळतात – इको, स्पोर्ट्स आणि हायपर. या स्कूटर्सना रिव्हर्स मोड देखील मिळतो. स्कूटरमध्ये जीपीएस सेन्सर बसवलेले आहेत जे रिअल-टाइम आणि जिओ-फेन्सिंग प्रदान करतात. वुल्फ+ आणि जेन नेक्स्ट नॅनो+ मध्ये अँटी थेफ्ट फीचर देखील उपलब्ध आहे. स्कूटर उभी असताना कंपने जाणवू शकतात आणि त्यात छेडछाड केली जात आहे का ते समजू शकते. ते स्मार्ट रिमोट कंट्रोलसह देखील येतात जे छेडछाड झाल्यास स्कूटर लॉक करते. वाहनाला कमीतकमी अंतरापर्यंत नेण्यासाठी इलेक्ट्रॉनिक ब्रेकिंग सिस्टीमसह ट्विन डिस्क ब्रेकचा देखील वापर केला जातो.

Advertisement

आता इलेक्ट्रिक स्कूटर खरेदी करणे होणार आणखी सोपे..! सरकार देतेय ‘इतके’ अनुदान; जाणून घ्या, काय आहे योजना ?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply