Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Business Ideas : कमी गुंतवणुकीत सुरू करा हा व्यवसाय.. महिन्याला मिळावा दीड लाखाहून अधिक रुपये

मुंबई : कोणताही व्यवसाय सुरू करण्यापूर्वी त्याची मागणी आणि बाजारपेठ पाहणे अत्यंत आवश्यक असते. पाहिले तर आज एलईडी बल्ब प्रत्येक घराचा एक भाग बनला आहे. गाव असो की शहर आज सर्वत्र त्याची मागणी वाढत आहे. LED बल्बने जुन्या CFL बल्बची जागा वेगाने घेतली आहे. साधारणपणे, एलईडी बल्बचे आयुष्य 50 हजार तास किंवा त्याहून अधिक असते.  तर सीएफएल बल्बचे आयुष्य केवळ 8 हजार तासांपर्यंत असते.

Advertisement

यासोबतच वीज बिलातही मोठी कपात झाली आहे. हा बल्ब अतिशय टिकाऊ असून प्लास्टिकचा असल्याने तो तुटण्याची भीती नाही. अशा परिस्थितीत एलईडी बल्बचा व्यवसाय ही एक अद्भुत कल्पना आहे. विशेष म्हणजे सरकारही याला प्रोत्साहन देत आहे. एलईडी बल्ब व्यवसायाच्या कल्पनेमुळे अनेकांना रोजगारही मिळाला आहे. त्याचे प्रशिक्षणही शासनाकडून दिले जाते.

Advertisement

अगदी कमी गुंतवणुकीत तुम्ही एलईडी बल्बचा व्यवसाय सुरू करू शकता. कमी गुंतवणुकीने सुरुवात करणे हा सर्वोत्तम व्यवसाय मानला जातो. वास्तविक, सूक्ष्म, लघु आणि मध्यम उद्योग मंत्रालयाच्या अंतर्गत अनेक संस्था एलईडी बल्ब बनविण्याचे प्रशिक्षण देतात.

Loading...
Advertisement

त्याचबरोबर स्वयंरोजगार कार्यक्रमांतर्गत सर्वत्र एलईडी बल्ब बनविण्याचे प्रशिक्षणही दिले जाते. तसेच एलईडी बल्ब बनवणाऱ्या कंपन्यांकडून प्रशिक्षण घेता येईल. एलईडी बल्ब बनवण्याच्या प्रशिक्षणादरम्यान, तुम्हाला एलईडीचे मूलभूत, पीसीबीचे मूलभूत, एलईडी ड्राइव्ह, फिटिंग-चाचणी, साहित्य खरेदी, विपणन, सरकारी अनुदान योजना आणि इतर अनेक गोष्टींबद्दल सांगितले जाईल.

Advertisement

हा व्यवसाय छोट्या प्रमाणावर सुरू करण्यासाठी तुम्ही फक्त 50,000 रुपयांमध्ये सुरू करू शकता. या कामासाठी तुम्हाला कोणतेही दुकान उघडावे लागेल असे नाही. हे तुम्ही घरबसल्याही सुरू करू शकता. एक बल्ब बनवण्यासाठी सुमारे 50 रुपये खर्च येतो आणि तो बाजारात 100 रुपयांना विकला जातो.

Advertisement

म्हणजे एका बल्बवर तुम्हाला दुप्पट नफा मिळेल. जर तुम्ही एका दिवसात 100 बल्ब बनवले तर तुम्हाला थेट 5000 रुपये मिळतील. अशा परिस्थितीत तुम्ही दरमहा 1.50 लाख रुपयांपर्यंत सहज कमाई करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply