Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारीच की..! येतोय आता 6GB RAM वाला दमदार स्मार्टफोन.. किंमतही आहे आपल्या बजेटमध्ये..

मुंबई : दिग्गज स्मार्टफोन कंपनी Tecno त्याच्या Spark स्मार्टफोन या महिन्याच्या शेवटी 6GB RAM सह एक नवीन दमदार स्मार्टफोन लाँच करणार आहे. कंपनीनेही याबाबत खात्री केली आहे. या स्मार्टफोनचे स्पेसिफिकेशन्स कंपनीने अजून जाहीर केलेले नाहीत. Tecno ने सांगितले, की आगामी स्मार्टफोनमध्ये “फ्लॅगशिप-ग्रेड” वैशिष्ट्ये असतील आणि किंमत 8 हजार रुपयांपेक्षा कमी असेल.

Advertisement

आगामी Tecno Spark मालिका स्मार्टफोन या महिन्यात देशात लाँच केला जाईल आणि Amazon वर विक्रीसाठी उपलब्ध असेल. गॅजेट्स 360 ने आपल्या अहवालात याची खात्री केली आहे. स्मार्टफोनमध्ये 6GB RAM असेल, तर Tecno ने स्मार्टफोन प्रोसेसर, स्क्रीन आकार आणि रिझोल्यूशन, कॅमेरा आणि बॅटरी वैशिष्ट्यांसह कोणतेही तपशील उघड केलेले नाहीत. आणखी अलीकडेच घोषित केलेला स्पार्क मालिका स्मार्टफोन, Tecno Spark 8C हा फोनही देशात अद्याप लाँच झालेला नाही.

Advertisement

गेल्या महिन्यात, कंपनीने देशात अनुक्रमे 12 जानेवारी, 19 जानेवारी आणि 20 जानेवारी रोजी Tecno Pop 5 LTE, Tecno Pop 5 Pro आणि Tecno Pova Neo लाँच केले. Tecno Pop 5 LTE आणि Tecno Pop 5 Pro Android 11 वर चालतात आणि 6.52 इंच HD+ LCD डिस्प्ले आहे. तर, Tecno Powa Neo मध्ये MediaTek Helio G25 आहे आणि 6.8 इंच HD+ DotNotch डिस्प्ले आहे. Tecno Pop 5 LTE मध्ये 5000mAh बॅटरी आहे, तर Tecno Pop 5 Pro आणि Tecno Powa Neo मध्ये 6000mAh बॅटरी आहे.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, सध्या 5G स्मार्टफोनची मोठ्या प्रमाणात विक्री होत आहे. सन 2021 मध्ये, 5G स्मार्टफोन शिपमेंटमध्ये वार्षिक आधारावर 600 टक्क्यांपेक्षा जास्त वाढ झाली. 2021 च्या अखेरीस देशात स्मार्टफोनची एकूण शिपमेंट 16.6 कोटी युनिट्सवर पोहोचली आहे. त्याच वेळी, स्मार्टफोनचा महसूल 37 अब्ज डॉलर्सवर पोहोचला आहे. 2021 च्या चौथ्या तिमाहीसाठी CMR च्या इंडिया मोबाइल हँडसेट मार्केट रिव्ह्यू रिपोर्टमध्ये याबाबत माहिती देण्यात आली आहे.

Advertisement

2021 च्या चौथ्या तिमाहीत 5G स्मार्टफोन सेगमेंटमध्ये सॅमसंग आघाडीवर होता. सॅमसंगचा बाजारातील हिस्सा 23 टक्के होता. त्याच वेळी, अॅपलचा बाजार हिस्सा 14 टक्के राहिला. 2021 च्या चौथ्या तिमाहीत, Xiaomi 21 टक्के शेअरसह स्मार्टफोन लीडरबोर्डमध्ये प्रथम क्रमांकावर आहे. त्याचवेळी रियलमी 17 टक्के शेअरसह दुसऱ्या तर सॅमसंग 16 टक्के शेअरसह तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. त्यानंतर या यादीत विवो आणि ओप्पो कंपनीचा नंबर आहे.

Advertisement

वाव.. 5G स्मार्टफोनला आलेत अच्छे दिन..! पहा, कोणत्या कंपनीच्या स्मार्टफोनची आहे क्रेझ..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply