Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रेल्वे प्रवाशांसाठी खुशखबर..! सोमवारपासून होणार ‘या’ निर्णयाची अंमलबजावणी, जाणून घ्या..

मुंबई : रेल्वेने प्रवास करणाऱ्या रेल्वे प्रवाशांसाठी रेल्वेने एक मोठा निर्णय घेतला आहे. IRCTC 14 फेब्रुवारीपासून सर्व रेल्वेमध्ये तयार अन्न देण्यास सुरुवात करणार आहे. (IRCTC-इंडियन रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन) हा रेल्वे मंत्रालयाचा सार्वजनिक क्षेत्रातील उपक्रम आहे. IRCTC प्रवासी प्रवाशांच्या गरजेनुसार आणि देशभरातील कोरोना लॉकडाऊन निर्बंध शिथिल केल्यानंतर आता ट्रेनमध्ये शिजलेले अन्न सेवा पुन्हा सुरू करण्यासाठी सज्ज आहे. आतापर्यंत, 80 टक्के वाहनांमध्ये शिजलेले अन्न पुनर्संचयित केले गेले आहे, जे आता पूर्णपणे लागू केले जाईल. प्रवाशांना दिवसाला लाखो थाळी जेवण दिले जाते.

Advertisement

IRCTC कडून मिळालेल्या माहितीनुसार, रेल्वे बोर्डाकडून मिळालेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार ही सेवा करण्यात येणार आहे. 428 ट्रेनमध्ये शिजलेले अन्न आधीच देण्यास सुरुवात केली आहे. 21 डिसेंबरपर्यंत 30 टक्के ट्रेनमध्ये ही सेवा पुन्हा सुरू करण्यात आली होती. 22 जानेवारीपर्यंत 80% आणि आता उर्वरित 20 टक्के ट्रेनमध्ये 14 फेब्रुवारी 2022 पर्यंत ही सेवा सुरू केली जाणार आहे. प्रिमियम रेल्वेमध्ये (राजधानी, शताब्दी, दुरांतो) शिजलेले अन्न देण्यास आधीच सुरुवात केली आहे.

Advertisement

कोविडच्या प्रोटोकॉलमुळे रेल्वेमध्ये शिजलेले अन्न देणे बंद करण्यात आले होते, त्यामुळे खासगी कंपन्यांच्या माध्यमातून बाहेरून प्रवाशांना जेवण दिले जात होते, अगदी ट्रेनमध्येही खाद्य पदार्थ तयार करणे बंद करण्यात आले होते. यामुळे रेल्वेचे उत्पन्नही कमी झाले होते. मात्र, दुसरा काही पर्यायही नव्हता. कोरोनाचा धोका पाहता हा निर्णय घेणे सुद्धा गरजेचे होते. त्यामुळे रेल्वेत बराच काळ ही सेवा बंद करण्यात आली होती. आता मात्र कोरोनाचा धोका कमी झाल्यानंतर टप्प्याटप्प्यात ही सेवा सुरू करण्यात येत आहे.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, रेल्वे स्टेशनवर मोबाइल रिचार्ज, इलेक्ट्रिसिटी बिल भरणा, आधारकार्ड, पॅनकार्ड अर्ज भरणा यांसारखी महत्वाची कामे करता येणार आहेत. लवकरच 200 रेल्वे स्टेशनवर ही सुविधा सुरू होणार आहे. येथील प्रवासी लवकरच त्यांचे मोबाइल रिचार्ज करू शकतील. तसेच वीज बिलही भरता येतील. आधारकार्ड आणि पॅनकार्डचे अर्जही भरता येतील. इतकेच नाही तर कराचाही भरणा करता येणार आहे.

Advertisement

रेल्वेने प्रवास करताय ना..! मग, जाणून घ्या, रेल्वेला बजेटमध्ये काय मिळालयं..?; सरकारने केल्यात ‘या’ मोठ्या घोषणा..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply