Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महागाईचा त्रास कधी होणार कमी..? ; RBI गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांनी दिलीय महत्वाची माहिती..

मुंबई : रिजर्व्ह बँक ऑफ इंडियाचे गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांनी चलनविषयक धोरण आढावा बैठकीनंतर (RBI MPC बैठक) गुरुवारी सांगितले, की चालू तिमाही जानेवारी-मार्च 2022 मध्ये, किरकोळ महागाई ग्राहकांना आणखी त्रास देणार आहे. या महागाईतून लवकर सुटका होण्याची शक्यता आहे मात्र, नवीन आर्थिक वर्ष सुरू झाल्यानंतरच यामध्ये नरमाई येण्याची चिन्हे आहेत, असे त्यांनी सांगितले. म्हणजे, आणखी काही काळ देशातील लोकांना या संकटाचा सामना करावा लागणार आहे.

Advertisement

चलनविषयक समितीच्या तीन दिवसीय बैठकीनंतर, राज्यपाल शक्तीकांत दास यांनी 2022-23 या आर्थिक वर्षासाठी अंदाजे किरकोळ महागाईची आकडेवारी जाहीर केली. ते म्हणाले की, पुढील आर्थिक वर्षात किरकोळ महागाई 4.5 टक्के राहण्याची अपेक्षा आहे. चलनवाढीचा दर चालू तिमाहीत सर्वाधिक राहील, पण तो 6 टक्क्यांच्या निश्चित मर्यादेच्या पुढे जाणार नाही. तथापि, वृत्तसंस्था रॉयटर्सने अर्थतज्ज्ञांमध्ये केलेल्या सर्वेक्षणात म्हटले आहे की, जानेवारीमध्ये किरकोळ चलनवाढीचा दर 6 टक्क्यांवर पोहोचेल.

Advertisement

. अर्र.. तेलामुळे बिघडतेय की सगळेच गणित..! महागाई सुद्धा कमी होत नाही; ‘कसे’ ते जाणून घ्या..
. मिक्सर खरेदीवरही मोठी सूट.. ऑफर पाहण्यासाठी आजच https://bit.ly/3gKdz4F यावर क्लिक करा
. कोरोना आणि महागाईने आम आदमी हैराण; पण, राज्ये होताहेत मालामाल.. पहा, कुणी केलाय ‘हा’ खुलासा..

Loading...
Advertisement

शक्तीकांत दास यांनी म्हटले आहे की, सध्या किरकोळ महागाईपासून फारसा दिलासा दिसत नाही आणि 2022-23 च्या उत्तरार्धानंतर म्हणजेच सप्टेंबर 2022 नंतरच त्यात नरमाई येण्याची चिन्हे आहेत. देशांतर्गत घटकांपेक्षा महागाई जागतिक घटकांच्या दबावाखाली आहे. जगभर महागाई वाढत आहे. अशा स्थितीत सध्याच्या घडीला केवळ आपल्याच देशात महागाई कमी होण्याची शक्यता नाही.

Advertisement

महागाईबाबत रिजर्व्ह बँकेच्या गव्हर्नरांनी मोठे वक्तव्य केले आहे. अन्न, भाजीपाला, इंधनासाठी जास्त पैसे द्यावे लागत आहेत असे जर लोकांना वाटत असेल तर त्यांच्या मनात सातत्याने हाच विचार असेल. मात्र, ग्राहक उत्पादनांसबंधित कंपन्या आणि दूरसंचार कंपन्यांकडून वाढलेल्या किमतीचा परिणाम किरकोळ महागाईवरही नक्कीच दिसून येईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply