Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काम की बात : स्मार्टफोनचा कमी स्पीड ठरतोय त्रासदायक..? ; मग, ‘या’ महत्वाच्या टिप्स फॉलो करा..

अहमदनगर : कमी रॅम नेहमीच स्मार्टफोनच्या मंद होण्याचे कारण ठरत नाही. अनेक कारणांमुळे फोन हँग किंवा स्लो होऊ शकतो. उदाहरणार्थ, जर तुम्ही कमी नेटवर्कवर डेटा कनेक्शन चालू केले तर फोनच्या प्रोसेसरला जास्त काम करावे लागेल. ज्यामुळे फोनच्या स्पीडवर परिणाम होतो. यासह, एकाच वेळी अनेक अॅप सुरू केल्यानंतरही फोनचा वेग कमी होतो, त्यामुळे अनेक अडचणींचा सामना करावा लागतो. या अडचणी कमी करण्यासाठी काही गोष्टी लक्षात ठेवल्या स्मार्टफोनचा स्पीड कमी होणार नाही. चला तर मग, याबाबत आधिक माहिती जाणून घेऊ या..

Advertisement

फोन स्लो चालण्यामागे सॉफ्टवेअर अपडेट न होणे हे देखील एक कारण असू शकते. त्यामुळे जेव्हा जेव्हा तुमच्या स्मार्टफोनसाठी नवीन अँड्रॉइड अपडेट असेल तेव्हा ते लवकरात लवकर डाउनलोड करा आणि इंस्टॉल करा. तुम्हाला सॉफ्टवेअर मॅन्युअली अपडेट करायचे असल्यास तसेही तुम्ही करू शकता.

Advertisement

जर तुम्ही तुमच्या फोनवर लाईव्ह वॉलपेपर इंस्टॉल केले असेल तर फोनच्या प्रोसेसरला जास्त काम करावे लागेल. यामुळे फोनची बॅटरीही पटकन संपते. तसेच, बिझी प्रोसेसरमुळे फोनचा वेगही कमी होतो. अशा परिस्थितीत फोनमध्ये लाईव्ह वॉलपेपर न लावणे चांगले.

Loading...
Advertisement

काही लोक त्यांच्या फोनमध्ये विजेट्स ठेवतात आणि डिव्हाइसमध्ये अनेक विजेट्स भरतात. यामुळे डिव्हाइसची गती कमी होते. अशा परिस्थितीत, आपण विजेट न वापरल्यास चांगले होईल. आजकाल जवळजवळ प्रत्येक अँड्रॉइड स्मार्टफोनमध्ये काही प्री-इन्स्टॉल अॅप असतात, जे ब्लॉटवेअर देखील असू शकतात. यामुळे फोनची कामगिरी मंदावते. या प्रकरणात, हे अॅप विस्थापित करा.

Advertisement

जेव्हा फोनमध्ये एखादे अॅप वापरले जाते, तेव्हा बॅकग्राउंडमध्ये कॅशे तयार होत राहतात. फोनची गती वेगवान ठेवण्यासाठी, त्यांना साफ करणे महत्वाचे आहे. यामुळे केवळ मेमरी मोकळी होणार नाही तर फोन जलद होईल.

Advertisement

वाव.. सॅमसंगने आणलेत ‘हे’ तीन दमदार स्मार्टफोन्स.. जाणून घ्या, काय आहेत हटके फिचर..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply