Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Life Insurance : प्रथमच घेताय विमा पॉलिसी..? मग, ‘या’ महत्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेवा.. नुकसान होणार नाही..

मुंबई : कोरोना आजारानंतरच्या अनिश्चित वातावरणात लोक जीवन विमा पॉलिसी घेण्यावर अधिक भर देत आहेत. युवकही मोठ्या प्रमाणात विमा खरेदी करत आहेत. लाइफ इन्शुरन्स पॉलिसी मुलांच्या शिक्षणाबरोबरच सेवानिवृत्तीसारखी उद्दिष्टे साध्य करण्यात मदत करते. अशा परिस्थितीत, पॉलिसी खरेदी करताना, भविष्यातील योजनांचा विचार निश्चितपणे करा आणि त्याची किंमत किती असू शकते याचा अंदाज देखील घ्या. हे तुम्हाला योग्य पॉलिसी खरेदी करण्यात मदत करेल.

Advertisement

एक गोष्ट लक्षात ठेवा की एक धोरण सर्व उद्दिष्टे पूर्ण करू शकत नाही. उदाहरणार्थ, जर तुम्हाला तुमच्या मुलाच्या शिक्षणासाठी पैसे जमवायचे असतील आणि तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांचे संरक्षण करण्याव्यतिरिक्त आकस्मिक निधी तयार करायचा असेल, तर जीवन विमा योजना ही सर्व उद्दिष्टे साध्य करू शकत नाही. तुम्ही पहिल्यांदाच जीवन विमा पॉलिसी घेणार असाल तर काही गोष्टी लक्षात ठेवा.

Advertisement

प्रथमच पॉलिसी खरेदी करताना, किती कव्हर घ्यायचे याबद्दल बहुतेक लोक गोंधळलेले असतात. यासाठी बहुतेक आर्थिक तज्ज्ञ शिफारस करतात की तुम्ही तुमच्या उत्पन्नाच्या किमान 10 पट लाइफ कव्हर घ्यावे. हे चांगले आहे पण प्रत्येकाने आपल्या आर्थिक गरजा लक्षात घेऊन विमा संरक्षण ठरवावे. त्यासाठी उत्पन्न, कर्ज, बचत आणि जीवनशैली इत्यादींच्या आधारे निर्णय घेता येतील.

Advertisement

वयाच्या प्रत्येक टप्प्यावर आर्थिक गरजा वेगवेगळ्या असतात. अशा परिस्थितीत, तुम्ही तुमच्या आर्थिक पोर्टफोलिओचे वार्षिक किंवा नियमित अंतराने पुनरावलोकन करत राहणे महत्त्वाचे आहे. तथापि, दरवर्षी हे करणे अवघड असू शकते, त्यामुळे विवाह, नवीन घर यांसारख्या जीवनातील महत्त्वाच्या टप्प्यांवर तुमच्या संरक्षण आवश्यकतांचे पुनरावलोकन करा.

Loading...
Advertisement

तुम्ही लाइफ इन्शुरन्स पॉलिसी खरेदी करत असताना, सर्व आवश्यक माहिती उघड करण्याचे सुनिश्चित करा. जीवन विमा पॉलिसी घेण्याचा मुख्य उद्देश कुटुंबाला त्यांच्या अनुपस्थितीत आर्थिक आधार देणे हा आहे. अशा परिस्थितीत, पॉलिसी खरेदी करताना, आपल्याबद्दलची सर्व माहिती द्या जेणेकरून दावा प्रक्रियेत कोणतीही अडचण येणार नाही. तसेच, तुम्ही कोणती पॉलिसी खरेदी करावी याबद्दल तुमच्या आर्थिक मार्गदर्शकांचे मार्गदर्शन घ्या, त्यानंतर स्वतःचे संशोधन करा.

Advertisement

विमा कंपनी हे प्रसिद्ध नाव असो वा नसो, ती का चर्चेत असते हे शोधणे अधिक महत्त्वाचे आहे. यासाठी तुम्ही तुमच्या आजूबाजूच्या लोकांशी संपर्क साधू शकता. तुम्ही कंपनीच्या क्लेम सेटलमेंटसारखा महत्त्वाचा डेटा पाहू शकता. पॉलिसी खरेदी करण्यासाठी विमा कंपनी निवडण्यात हे तुम्हाला मदत करेल.

Advertisement

एलआयसीने विमाधारकांना दिलीय खुशखबर..! बंद पडलेली पॉलिसी पुन्हा करता येईल सुरू; वाचा, काय होणार फायदा

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply