Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आरोग्य विमा घेताना ‘या’ 5 गोष्टी जरुर लक्षात ठेवाच; तुम्ही फायद्यात राहाल; जाणून घ्या, डिटेल..

मुंबई : कोरोना संकटामुळे वैद्यकीय विम्याचे महत्त्व सर्वांना समजले आहे. आता प्रत्येकजण स्वत:साठी आणि कुटुंबासाठी आरोग्य विमा खरेदी करण्यावर भर देत आहे. कोरोनाच्या काळात वैद्यकीय खर्चही खूप वाढला आहे. जून 2021 मध्ये वैद्यकीय महागाई 7.7 टक्के होती, जी डिसेंबर 2019 मध्ये फक्त 3.8 टक्के होती. कोरोनामुळे दवाखान्याचा खर्च मोठ्या प्रमाणात वाढला आहे.

Advertisement

अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही स्वतःसाठी किंवा कुटुंबासाठी वैद्यकीय विमा खरेदी करत असाल, तर योग्य विमा खरेदी करणेही तितकेच महत्त्वाचे आहे. मागणी आणि विम्याचे दावे वाढल्याने प्रीमियमही वाढला आहे. अशा परिस्थितीत, स्वतःसाठी योग्य विमा निवडणे खूप कठीण झाले आहे. तुम्हीही वैद्यकीय विमा घेत असाल तर या महत्वाच्या 5 गोष्टी लक्षात ठेवाच.

Advertisement

तुमच्या गरजेनुसार योग्य कव्हरेज खरेदी करा. याबरोबरच हॉस्पिटलमध्ये दाखल होण्याआधी आणि नंतर किती खर्च येतो हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. आरोग्य तपासणीची सुविधा आहे की नाही, प्रतीक्षा कालावधी काय आहे? ही सर्व माहिती मिळाल्यानंतरच विमा घ्या. विमा तज्ज्ञांच्या मते, वैद्यकीय विम्याचे कव्हरेज तुमच्या वार्षिक उत्पन्नाच्या 50 टक्के असावे. याशिवाय गेल्या तीन वर्षात झालेल्या वैद्यकीय खर्चाचाही यात समावेश करावा.

Advertisement

आपण विमा खरेदी केल्यास, कुटुंबातील सर्व सदस्यांचा वैद्यकीय इतिहास सांगा. जर तुम्ही कोणत्याही सदस्याची वैद्यकीय स्थिती सांगितली नाही तर विमा कंपनी नंतर त्रास देईल. अशा परिस्थितीत, दाव्यातील त्रास टाळण्यासाठी वैद्यकीय इतिहास सांगा.

Loading...
Advertisement

वैद्यकिय विम्यासह दवाखान्यातील रुमचे भाडे मर्यादित असते. याशिवाय वजावटीची माहिती दिली जाते. जर तुमच्याकडे याबाबत योग्य माहिती नसेल, तर तुम्हाला वैद्यकीय बिलाचा जास्त हिस्सा स्वतः भरावा लागेल. प्रत्येक विमा योजनेसाठी वेगवेगळी मर्यादा असते.

Advertisement

तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, एखाद्या कंपनीचा वैद्यकीय विमा खरेदी करण्याआधी, त्याच्या परिस्थितीबद्दल सर्वकाही जाणून घेणे आवश्यक आहे. तुम्हाला कोणतीही माहिती नसेल तर गुगलची मदत घ्या. याशिवाय योजनांची आपापसात तुलना करा. अशा प्रकारे तुमच्यासाठी सर्वोत्तम योजना निवडली जाऊ शकते.

Advertisement

तुम्ही वैद्यकीय विमा खरेदी करता तेव्हा त्यात सर्व प्रकारच्या आजारांचा समावेश असावा. यासाठी बाजारात विविध प्रकारच्या योजना उपलब्ध आहेत. तुम्ही मोठ्या वयात वैद्यकीय विमा खरेदी केल्यास, प्रीमियमची रक्कम जास्त असेल. अशा परिस्थितीत लहान वयातच वैद्यकीय विमा घ्या, ज्यामुळे प्रीमियमची रक्कम कमी होईल. याबरोबरच कव्हरेजही अधिक मिळेल. अशा प्रकारे, वैद्यकीय विमा खरेदी करताना, या महत्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेऊन योग्य आरोग्य विमा घ्या.

Advertisement

आरोग्य विमा घेताना ‘या’ महत्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेवाच; नुकसान होणार नाही; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply