Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

इकडे लक्ष द्या रे.. ‘त्या’ शेअरवर ठेवा की लक्ष; नाहीतर कमावणे कमी अन गमावणे होईल फास्ट..!

मुंबई : गेल्या तीन सत्रांपासून शेअर बाजारात (Share Market) सुरू असलेली घसरण मंगळवारी थांबली. मंगळवारी बाजार तेजीसह बंद झाला. तथापि, व्यापार सत्रात बरीच अस्थिरता होती. मुंबई शेअर बाजाराचा (बीएसई BSE) संवेदनशील निर्देशांक सेन्सेक्स (Sensex) मंगळवारी 0.33 टक्क्यांनी म्हणजे 187.39 अंकांनी वाढून 57,808.58 वर बंद झाला. काल तो 57,799.67 अंकांवर उघडला होता. व्यवहारादरम्यान, सेन्सेक्स 57,925.82 अंकांवर गेला होता आणि किमान 57,058.77 अंकांपर्यंत गेला होता. मंगळवारी बाजार बंद झाला तेव्हा सेन्सेक्समधील 30 समभागांपैकी 19 समभाग हिरव्या चिन्हावर तर 11 समभाग लाल चिन्हावर होते. त्याचप्रमाणे मंगळवारी राष्ट्रीय शेअर बाजाराचा (NSE) संवेदनशील निर्देशांक निफ्टी (Nifty) 0.31 टक्के किंवा 53.15 अंकांच्या वाढीसह 17,266.75 वर बंद झाला. बाजार बंद झाला तेव्हा निफ्टीच्या 50 समभागांपैकी 28 समभाग हिरव्या चिन्हावर तर 22 समभाग लाल चिन्हावर होते. बुधवारी कोणते शेअर्स हेडलाइन्समध्ये राहू शकतात हे जाणून घेऊया.

Advertisement

या समभागांमध्ये तेजीचा अंदाज आहे : मोमेंटम इंडिकेटर मूव्हिंग अॅव्हरेज कन्व्हर्जन्स डायव्हर्जन्स (MACD) पेट्रोनेट एलएनजी, राणा शुगर्स, बॉम्बे रेयॉन फॅशन्स, एचसीएल टेक्नॉलॉजीज, बिर्ला केबल, स्टरलाइट टेक्नॉलॉजीज, रिलॅक्सो फूटवेअर्स, गोवा कार्बन्स, फिनोलेक्स इंडस्ट्रीज, होम इंडस्ट्रीज आणि पोएमएम स्टॉक्समध्ये तेजीचा कल दर्शविते. येथे स्पष्ट करा की MACD ट्रेडेड सिक्युरिटीज किंवा निर्देशांकांमध्ये ट्रेंड रिव्हर्सलचे संकेत देण्यासाठी ओळखले जाते. (Petronet LNG, Rana Sugars, Bombay Rayon Fashions, HCL Technologies, Birla Cable, Sterlite Technologies, Relaxo Footwears, Goa Carbons, Finolex Industries, MM Forgings, Poddar Housing)

Loading...
Advertisement

मोमेंटम इंडिकेटर मूव्हिंग एव्हरेज कन्व्हर्जन्स डायव्हर्जन्स (MACD) ने टाटा पॉवर, गेल (इंडिया), IDBI बँक, MMTC, ओरिएंट पेपर, DCW, बजाज ऑटो, थिरुमलाई केमिकल्स, चोला फायनान्स आणि RWSM समभागांमध्ये घसरण दर्शविली आहे. MACD वर या समभागांसाठी मंदीचा क्रॉसओव्हर आहे. यावरून या समभागांमध्ये घसरण सुरू होण्याचे संकेत आहेत. (Tata Power, GAIL (India), IDBI Bank, MMTC, Orient Paper, DCW, Bajaj Auto, Thirumalai Chemicals, Chola Financ, RWSM) तर, बँक ऑफ बडोदा, GNFC, SIS इंडिया, Elgi Equipments, Jindal Stainless आणि Adani Transmission हे जोरदार खरेदीचे संकेत दर्शवत आहेत. कारण या समभागांनी 52 आठवड्यांचा उच्चांक गाठला आहे, जो तेजीचा कल दर्शवतो आहे. (Bank of Baroda, GNFC, SIS India, Elgi Equipments, Jindal Stainless, Adani Transmission) यासह जुबिलंट लाइफ, कान्साई नेरोलॅक, ल्युपिन, आयओएल केमिकल्स, इंद्रप्रस्थ गॅस, एचडीएफसी लाईफ आणि अॅस्ट्राझेनेका फार्मा यांच्यावर विक्रीचा जोरदार दबाव आहे. या समभागांनी त्यांच्या 52 आठवड्यांच्या नीचांकी पातळी गाठली आहे. या समभागांसाठी हे मंदीचे लक्षण आहे. (Jubilant Life, Kansai Nerolac, Lupin, IOL Chemicals, Indraprastha Gas, HDFC Life, AstraZeneca Pharma)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply