Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काम की बात : पगार खात्याबाबत ‘हे’ माहित आहे का..? ; जाणून घ्या, काय मिळतात फायदे..?

अहमदनगर : जेव्हा कोणतीही व्यक्ती एखाद्या संस्थेत कर्मचारी म्हणून काम करते तेव्हा तेथे पगार खाते उघडले जाते. या खात्यात कर्मचाऱ्याला त्याचा पगार दर महिन्याला दिला जातो. दुसरीकडे, तुम्ही नोकरी बदलल्यास, नवीन संस्था तुमच्याबरोबर पगार खाते उघडण्याबद्दल देखील चर्चा केली जाते. हे वेतन खाते तुमचे आर्थिक खर्च भागवण्याचे सर्वात मोठे साधन आहे. अशा परिस्थितीत, तुम्हाला त्याबद्दलच्या सर्व नियमांची चांगली माहिती असणे आवश्यक आहे.

Advertisement

जर तुम्हाला याबद्दल जास्त माहिती नसेल तर आज आम्ही तुम्हाला सॅलरी अकाऊंटशी संबंधित काही महत्त्वाच्या गोष्टी सांगणार आहोत, जसे की तुम्ही सॅलरी अकाउंटमध्ये किती पैसे ठेवावेत किंवा या खात्यातून तुम्हाला कोणते फायदे मिळू शकतात आणि तुम्ही त्याचा फायदा कसा घेऊ शकता. या सर्व प्रश्नांची उत्तरे तुम्हाला या बातमीत मिळणार आहेत.

Advertisement

पगार खात्यात किमान शिल्लक ठेवण्याचा कोणताही नियम नाही किंवा त्याअंतर्गत तुम्हाला कोणतेही चार्जेस आकारले जात नाही याची तुम्हाला जाणीव असावी. त्याच वेळी, जर तुम्ही पूर्वीच्या कंपनीचे पगार खाते वापरत असाल, तर हे नियम जाणून घेणे तुमच्यासाठी महत्त्वाचे आहे.

Advertisement

जर तुमच्या पगार खात्यात तीन महिन्यांपेक्षा जास्त काळ उत्पन्न जमा झालेले नसेल, तर ते पगार खात्यातून सामान्य खात्यात बदलले जाते. अशा परिस्थितीत तुमच्या बँकेच्या बचत खात्यांमध्ये किमान शिल्लक ठेवण्यासाठी जे काही नियम आहेत, ते लागू होतात. त्यानुसार तुम्हाला रक्कम खात्यात ठेवावी लागेल.

Loading...
Advertisement

तुमचे पगार खाते असल्यास, बँक तुम्हाला तुमचे वैयक्तिक चेकबुक देते. प्रत्येक चेकवर कर्मचाऱ्याचे नाव छापलेले असते. याबरोबरच तुम्हाला सॅलरी अकाउंटसह फोन किंवा इंटरनेट पेमेंट करण्याची सुविधाही मिळू शकते. याशिवाय पगार खाते असलेल्यांना डिपॉझिट लॉकर, फ्री इन्स्टाअलर्ट्स, सुपर सेव्हर सुविधा, मोफत ईमेल स्टेटमेंट आणि मोफत पासबुक यासारख्या सुविधाही मिळतात.

Advertisement

काम की बात : 1 फेब्रुवारीपासून ‘या’ महत्वाच्या नियमात होणार बदल; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती..

Advertisement

काम की बात : दुचाकीसाठी विमा घेण्याआधी ‘या’ गोष्टी लक्षात ठेवाच; नेहमी फायद्यात राहाल..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply