Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

तुमचेही ‘या’ बँकेत खाते आहे का..? मग, या नव्या नियमाची माहिती करुन घ्या; पहा, काय आहे नियम..?

मुंबई : जर तुमचे खातेही इंडिया पोस्ट पेमेंट बँकेत असेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप महत्वाची आहे. जर तुम्हीही या पोस्ट ऑफिस बँकेत बचत खाते उघडले असेल तर हा नवीन नियम 5 मार्च 2022 पासून लागू होणार आहे. IPPB ने डिजिटल बचत खाते बंद करण्याचे शुल्क लागू केले आहे. इंडिया पोस्ट पेमेंट्स बँक (IPPB) ने याबाबत नोटीस जारी केली आहे.

Advertisement

नोटीसमध्ये असे म्हटले आहे, की इंडिया पोस्ट पेमेंट्स बँकेने डिजिटल बचत बँक खाते बंद करण्याचे शुल्क लागू केले आहे. हे शुल्क 150 रुपये + GST ​​असेल. बँकेने पुढे सांगितले की, केवायसी अपडेट न केल्यामुळे डिजिटल बचत बँक खाते 1 वर्षाच्या मुदतीत शेवटी बंद झाले तरच हे शुल्क लागू होईल. डिजिटल बचत बँक खाते खाते 18 वर्षांपेक्षा जास्त वयाची कोणतीही व्यक्ती ज्याच्याकडे आधार आणि पॅन कार्ड आहे ते उघडू शकते. मासिक सरासरी शिल्लक ठेवण्याची गरज नाही आणि खाते शून्य शिल्लक ठेवून उघडता येते. 1 फेब्रुवारी 2022 पासून खात्यावरील व्याजदर 2.25 टक्के आहे.

Advertisement

इंडिया पोस्ट पेमेंट बँकेने 1 फेब्रुवारीपासून व्याजदरात 25 बेसिस पॉइंट्सपर्यंत कपात केली आहे. यापूर्वी बँकेकडून ग्राहकांना 2.75 टक्के दराने व्याज दिले जात होते, मात्र 1 फेब्रुवारीपासून ग्राहकांना 2.5 टक्के दराने व्याज मिळणार आहे. बँकेने बचत बँक खात्यांवरील 1 लाख ते 2 लाख रुपयांपर्यंतच्या व्याजदरात कपात केली आहे. याआधी ग्राहकांना 1 लाख रुपयांपर्यंतच्या बँक खात्यांवर 2.50 टक्के दराने व्याज मिळत होते, मात्र 1 फेब्रुवारीपासून या ग्राहकांना 2.25 टक्के दराने व्याज मिळणार आहे.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, बँकेच्या या निर्णयामुळे आता संबंधित ग्राहकांचे खाते जर बंद झाले तर त्यांना अतिरिक्त पैसे द्यावे लागणार आहेत. तसे पाहिले तर सध्या कोरोनाचा संकटाचा काळ आहे. लोकांच्या आर्थिक अडचणी वाढल्या आहेत. अनेकांना रोजगार नाहीत, काहीजणांना पगार कपातीचा सामना करावा लागत आहे. अशा परिस्थितीत बँकांकडूनही असे काही निर्णय घेतले जात आहेत ज्याचा त्रास सर्वसामान्य नागरिकांना सहन करावा लागत आहे.

Advertisement

पोस्टही होणार आणखी हायटेक..! पोस्ट खात्यातून बँक खात्यात होतील पैसे ट्रान्सफर; पहा, सरकारने काय केलीय घोषणा

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply