Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Google ने घेतलाय मोठा निर्णय; भारताच्या 5G क्रांतीमध्ये आलीय उत्साहाची लहर

मुंबई : भारताच्या डिजिटल इकोसिस्टमच्या वाढीला गती देण्यासाठी आणि येथील बाजाराचे भविष्य लक्षात घेऊन Airtel आणि Google यांनी एकमेकांशी दीर्घकालीन करार केला आहे. या भागीदारीचा एक भाग म्हणून Google ने त्याच्या Google for India Digitalization Fund मधून Airtel मध्ये तब्बल $1 बिलियनपर्यंत गुंतवणूक करण्याचा मानस व्यक्त केला आहे. या गुंतवणुकींमध्ये इक्विटी गुंतवणूक तसेच संभाव्य व्यावसायिक करारांसाठी निधीचा समावेश आहे.

Advertisement

पुढील पाच वर्षांमध्ये देशाच्या डिजिटायझेशनसाठी आवश्यक क्षेत्रे ओळखण्यासाठी हा निधी परस्पर सहमतीने वापरला जाईल. या गुंतवणुकीत गुगल स्वर भारती एअरटेलमधील INR 734 प्रति शेअर या किमतीने $700 दशलक्ष समभाग गुंतवणूक समाविष्ट आहे. यापैकी $300 दशलक्ष पर्यंतचा वापर व्यावसायिक करारांच्या अंमलबजावणीसाठी केला जाईल. यामध्ये एअरटेलची उत्पादने आणि सेवांचा विस्तार करण्यासाठी गुंतवणुकीचा समावेश असेल. तसेच, त्यात भारताच्या डिजिटल इकोसिस्टममध्ये प्रवेशाचा विस्तार आणि डिजिटल वापराला गती देण्याच्या उद्देशाने नावीन्यपूर्ण कार्यक्रमांचा समावेश आहे. याशिवाय विविध सेवा आणि साधनेही विकसित केली जाणार आहेत. भारती एअरटेलचे अध्यक्ष सुनील भारती मित्तल याबाबत म्हणाले की, “नवीन उत्पादनांद्वारे भारताचा डिजिटल लाभांश वाढवण्यासाठी एअरटेल आणि गुगलची एक समान दृष्टी आहे. आमच्या भविष्यासाठी तयार असलेले नेटवर्क, डिजिटल प्लॅटफॉर्म, डिलिव्हरी आणि डिजिटल पेमेंट सिस्टमसह, आम्ही भारताच्या डिजिटल इकोसिस्टमचा सर्वसमावेशक विकास करण्यासाठी Google सोबत जवळून काम करण्यास उत्सुक आहोत.”

Loading...
Advertisement

Airtel आणि Google या दोघांनीही भारताच्या गरजा अनन्यपणे पूर्ण करतील असे डिजिटल सोल्यूशन्स तयार करण्यासाठी विविध क्षेत्रात संयुक्तपणे गुंतवणूक आणि सहयोग करण्याचे मान्य केले आहे. या व्यावसायिक कराराचा एक भाग म्हणून, Airtel आणि Google यांच्यातर्फे Google-Airtel सर्वोत्कृष्ट सेवा आणि ऑफर आणण्यासाठी एकत्र काम करतील. ज्यात ग्राहकांना नाविन्यपूर्ण परवडणाऱ्या कार्यक्रमांद्वारे Android-सक्षम साधने प्रदान करणे समाविष्ट आहे. त्याच वेळी, दोन्ही कंपन्या विविध उपकरण निर्मात्यांसोबत भागीदारी करून, किंमत गुणांच्या मालिकेतील ग्राहकांसाठी सिंगल स्मार्टफोनमधील अडथळे कमी करण्यासाठी उपलब्ध अधिक संधी ओळखणे सुरू ठेवतील. या डिजिटल परिवर्तनाच्या प्रवासाला गती देण्यासाठी दोन्ही कंपन्या भारतातील क्लाउड इकोसिस्टमला आकार देण्यावर आणि विकसित करण्यावर भर देतील. एअरटेल त्याच्या एंटरप्राइझ कनेक्टिव्हिटी ऑफरसह एक दशलक्षाहून अधिक लहान आणि मध्यम व्यवसायांना सेवा देते आणि ही भागीदारी त्यांना त्यांचे डिजिटलायझेशन स्वीकारण्यास गती देईल.

Advertisement

भागीदारीच्या मोठ्या धोरणात्मक उद्दिष्टांचा एक भाग म्हणून, दोन्ही कंपन्या अत्याधुनिक अंमलबजावणीसह 5G आणि इतर मानकांसाठी भारत-विशिष्ट नेटवर्क डोमेन वापर प्रकरणे संभाव्यपणे संबोधित करतील. Airtel आधीच Google चे 5G-रेडी विकसित पॅकेट कोर आणि सॉफ्टवेअर परिभाषित नेटवर्क प्लॅटफॉर्म वापरत आहे आणि त्यांच्या ग्राहकांना चांगला नेटवर्क अनुभव देण्यासाठी Google च्या नेटवर्क वर्च्युअलायझेशन सोल्यूशन्सची उपलब्धता वाढवण्याची योजना आखत आहे. Google आणि Alphabet चे CEO सुंदर पिचाई म्हणाले, “भारताचे डिजिटल भविष्य घडवण्यात एअरटेल एक अग्रणी आहे, आणि कनेक्टिव्हिटीचा विस्तार करण्यासाठी आणि अधिक भारतीयांसाठी इंटरनेटचा समान प्रवेश सुनिश्चित करण्यासाठी सामायिक दृष्टिकोनावर भागीदारी केल्याचा आम्हाला अभिमान आहे.” ते पुढे म्हणाले, “Airtel मधील आमची व्यावसायिक आणि इक्विटी गुंतवणूक ही आमच्या Google डिजिटायझेशन फंडाच्या स्मार्टफोन्सची अ‍ॅक्सेस वाढवण्यासाठी, नवीन बिझनेस मॉडेल्सना समर्थन देण्यासाठी कनेक्टिव्हिटी वाढवण्यासाठी आणि कंपन्यांना त्यांच्या डिजिटल ट्रान्सफॉर्मेशनमध्ये मदत करण्याच्या प्रयत्नांचा विस्तार आहे.”

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply