Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. चार्ज करण्यात वेळ न दवडता धावली 4011 किलोमीटर..! एकाच चार्जमध्ये थेट 320KM..!

पुणे : हैदराबादस्थित इलेक्ट्रिक व्हेइकल स्टार्टअप कंपनी ग्रॅव्हटन मोटर्सच्या इलेक्ट्रिक बाइकने एक अनोखा आणि नेत्रदीपक विक्रम रचला आहे. कंपनीच्या क्वांटा इलेक्ट्रिक टू-व्हीलरने विक्रमी वेळेत 4011 किलोमीटर अंतर पूर्ण करून नवा विक्रम प्रस्थापित केला आहे. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार या इलेक्ट्रिक वाहनाने कन्याकुमारी ते खारदुंग ला (लडाख) हे अंतर अवघ्या 164 तास 30 मिनिटांत म्हणजेच 7 दिवसांपेक्षा कमी वेळात कापले. या आकड्यांप्रमाणेच त्याचे नाव एशिया बुक ऑफ रेकॉर्डमध्ये नोंदवले गेले आहे.

Loading...
Advertisement

माहितीनुसार ही राइड 13 सप्टेंबर 2021 रोजी कन्याकुमारी येथून सुरू झाली आणि 20 सप्टेंबर 2021 रोजी खारदुंग ला पर्यंतचे अंतर कापले. हा प्रवास आणखी खास बनला. कारण ही इलेक्ट्रिक दुचाकी बॅटरी चार्जिंगसाठी कुठेही थांबली नाही. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, बाईक स्वॅप करण्यायोग्य बॅटरी तंत्रज्ञानावर कार्य करते. म्हणून टीमने हे अंतर कोणत्याही चार्जिंग स्टॉपशिवाय कापले. म्हणजेच, जेव्हा बॅटरी डिस्चार्ज होते, तेव्हा ती चार्ज केलेल्या बॅटरीने बदलली जाते आणि चार्जिंगसाठी लागणारा वेळ वाचवता येतो. या इलेक्ट्रिक बाइकमध्ये 3KW ची मोटर वापरली गेली आहे, जी जास्तीत जास्त 172 Nm टॉर्क जनरेट करते. या बाइकमध्ये तुम्हाला सिटी, स्पोर्ट्स आणि इको असे तीन राइडिंग मोड मिळतील. Gravton Motors ची ही बाईक इको मोडमध्ये 150 किमी पर्यंतचे अंतर कापू शकते. दुसरीकडे, ड्युअल बॅटरीसह, तुम्ही 320KM पर्यंत लांब श्रेणी मिळवू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply