Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. एकाच रिचार्जमध्ये कुटुंबाचाही फायदा..! पहा, ‘हे’ आहेत कंपन्यांचे फॅमिली पोस्टपेड प्लान..

मुंबई : बहुतेक लोक टेलिकॉम कंपन्यांद्वारे ऑफर केलेल्या प्रीपेड योजनांना प्राधान्य देतात परंतु दूरसंचार कंपन्या त्यांच्या ग्राहकांसाठी अद्वितीय पोस्टपेड योजना देखील देतात. विशेषतः संपूर्ण कुटुंबासाठी एक पेमेंट पर्याय शोधत असलेल्या ग्राहकांसाठी, कंपन्या अशा ग्राहकांसाठी कौटुंबिक पोस्टपेड योजना ऑफर करतात. अशा अनेक योजना आहेत, ज्या एकाधिक कनेक्शनसह OTT फायदे देखील देतात.
जर तुम्ही असा प्लान शोधत असाल ज्यामुळे संपूर्ण कुटुंबासाठी एकच बिल भरावे लागेल, तर आम्ही येथे Jio, Airtel, Vodafone Idea आणि BSNL द्वारे ऑफर केलेल्या काही खास कौटुंबिक पोस्टपेड योजनांची यादी तयार केली आहे.

Advertisement

जिओ वैयक्तिक आणि कौटुंबिक वापरकर्त्यांसाठी अनेक पोस्टपेड योजना ऑफर करते. कंपनीचा सर्वात खर्चिक फॅमिली पोस्टपेड प्लॅन 999 रुपयांचा आहे. Jio 999 रुपयांच्या प्लॅनसह तीन अतिरिक्त सिम कार्ड ऑफर करते. प्लॅन 500GB च्या डेटा रोलओव्हरसह एकूण 200GB डेटा ऑफर करतो. 200GB डेटा पूर्ण केल्यानंतर, वापरकर्त्यांना 10 रुपये प्रति GB शुल्क आकारले जाते. या प्लॅनमध्ये अमर्यादित व्हॉईस कॉल आणि दररोज 100 एसएमएस देखील उपलब्ध आहेत. याशिवाय, योजना नेटफ्लिक्स, Amazon प्राइम व्हिडिओ आणि डिस्ने प्लस हॉटस्टारसह अनेक OTT प्लॅटफॉर्मवर प्रवेश देते.

Advertisement

– जिओच्या कौटुंबिक पोस्टपेड योजनांचा विचार केल्यास, प्राथमिक ग्राहकांना MyJio अॅप वापरून नवीन/विद्यमान पोस्टपेड जिओ ग्राहकांना त्यांच्या फॅमिली प्लॅनमध्ये जोडण्याची सुविधा असते. याशिवाय, प्राथमिक सदस्याने ठरवलेल्या वाटपातून कुटुंबातील सदस्यांना हक्क मिळतील.

Advertisement

एअरटेलचे बेस्ट फॅमिली पोस्टपेड प्लान
एअरटेलची सर्वात खर्चिक योजना फॅमिली इन्फिनिटी प्लॅन 1599 रुपयांचा आहे. जे 200GB पर्यंत रोलओव्हरसह 500GB मासिक डेटा ऑफर करते. प्लॅनमध्ये अमर्यादित कॉल आणि दररोज 100 एसएमएस उपलब्ध आहेत. या प्लॅनमध्ये 200 ISD मिनिटे आणि IR पॅकवर 10% सूट देखील दिली जाते. प्लॅनमध्ये, ग्राहकाला कुटुंबातील सदस्यांसाठी 1 नियमित सिम आणि 1 अॅड-ऑन नियमित व्हॉइस कनेक्शन मोफत मिळते.

Advertisement

याशिवाय, वापरकर्त्यांना Airtel Thanks Platinum Rewards मध्ये देखील प्रवेश मिळतो, ज्यामध्ये 1 वर्षाची Amazon Prime सदस्यत्व कोणत्याही अतिरिक्त शुल्काशिवाय तसेच 1 वर्षाची Disney+ Hotstar VIP सदस्यत्व कोणत्याही अतिरिक्त शुल्काशिवाय समाविष्ट आहे. इतर फायद्यांमध्ये Airtel Xstream App Premium, Wink Premium आणि बरेच काही समाविष्ट आहे.

Loading...
Advertisement

व्होडाफोन-आयडीया प्लान
Vodafone Idea वेगवेगळ्या वापरकर्त्यांसाठी आणि कुटुंबांसाठी वेगवेगळ्या पोस्टपेड योजना ऑफर करतात. कौटुंबिक वापरकर्त्यांसाठी सर्वात खास योजना 2,299 रुपयांची आहे आणि एक RedX योजना आहे. कंपनीच्या RedX योजना अनेक OTT सबस्क्रिप्शनसह येतात. प्लॅनमध्ये कुटुंबातील 5 सदस्यांपर्यंत कनेक्टिव्हिटी आणि प्लॅनच्या प्राथमिक आणि दुय्यम कनेक्शनसाठी अमर्यादित व्हॉइस कॉल तसेच 3000 SMS प्रति महिना अमर्यादित डेटा उपलब्ध आहे.

Advertisement

जोपर्यंत RedX योजनेच्या फायद्यांचा संबंध आहे, वापरकर्त्याला कोणत्याही अतिरिक्त शुल्काशिवाय टीव्ही आणि मोबाइलवर Netflix चे एक वर्षाचे सदस्यत्व मिळते. या प्लॅनमध्ये Amazon Prime चे 1,499 रुपये किमतीचे एक वर्षाचे सबस्क्रिप्शन तसेच Disney Plus Hotstar मोबाइलचे 499 रुपयांचे एक वर्षाचे सबस्क्रिप्शन देखील दिले जाते.

Advertisement

BSNL चे प्लान
BSNL ची सर्वात खर्चिक कौटुंबिक पोस्टपेड योजना प्राथमिक सोबत तीन कौटुंबिक कनेक्शन देते. 999 रुपयांच्या किमतीत, BSNL एक पोस्टपेड प्लॅन ऑफर करते ज्यात अमर्यादित व्हॉइस कॉलसह दररोज 100 एसएमएस ऑफर केले जातात. प्राथमिक वापरकर्त्याला 225GB पर्यंतच्या डेटा रोलओव्हरसह 75GB मोफत डेटा मिळतो. या प्लॅनमध्ये प्रत्येक कौटुंबिक कनेक्शनसाठी अमर्यादित व्हॉइस कॉलसह 3 कौटुंबिक कनेक्शन, 75GB डेटा आणि 100 SMS दररोज मिळतात.

Advertisement

वर नमूद केलेला प्लॅन अॅक्टिव्ह करण्यासाठी वापरकर्त्यांना 100 रुपये एकवेळ शुल्क भरावे लागेल. वर नमूद केलेल्या योजनेच्या किमतीत GST शुल्क समाविष्ट नाही. याशिवाय वापरकर्त्यांना सुरक्षा ठेव भरावी लागेल जी स्थानिक+STD साठी 500 रुपये, लोकल+STD+ISD साठी 2000 रुपये आणि लोकल+STD+ISD+इंटरनॅशनल रोमिंगसाठी 2000 रुपये आहे. वापरकर्ते बीएसएनएलच्या अधिकृत वेबसाइटवर अॅड-ऑन पॅकसह विनामूल्य डेटा वापरल्यानंतर लागू होणारे शुल्क तपासू शकतात.

Advertisement

आता जिओ सुद्धा मैदानात..! गुगल-एअरटेलच्या भागीदारीनंतर जिओनेही केली मोठी डील; जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply