Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Budget 2022 : मोबाइल फोन चार्जर स्वस्त तर छत्री होणार खर्चिक; जाणून घ्या, कुठे द्यावे लागतील जादा पैसे..?

मुंबई : अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी आज 2022-23 या आर्थिक वर्षाचा केंद्रीय अर्थसंकल्प सादर केला. मोदी सरकारच्या दुसऱ्या कार्यकाळातील हा चौथा अर्थसंकल्प आहे. हा अर्थसंकल्प कोरोना व्हायरसच्या संकटाच्या काळात सादर करण्यात आला आहे. त्यामुळे त्याचे महत्त्व वाढते. अर्थमंत्री सीतारामन यांचा हा चौथा अर्थसंकल्प आहे. यापेक्षा स्वस्त आणि खर्चिक काय असेल, असा प्रश्न अर्थसंकल्पानंतर प्रत्येकाच्या मनात आहे. अर्थसंकल्पानंतर कृषी माल स्वस्त होणार आहे. याशिवाय बजेटमध्ये कट आणि पॉलिश केलेल्या हिऱ्यांवर कस्टम ड्युटी कमी करण्यात आली आहे. म्हणजेच ते स्वस्तही होतील. त्याचबरोबर छत्र्यांची खरेदी महाग होणार आहे. छत्र्यांवर कस्टम ड्युटी वाढवण्याची घोषणा करण्यात आली आहे.

Advertisement

दागिने, इलेक्ट्रिक वस्तू, परदेशी मशीन, शेती उपकरणे, मोबाइल चार्जर, मोबाईल आणि कपडे या वस्तू स्वस्त होणार आहेत. तर छत्री, कापूस, खाद्यतेल, एल इ डी दिवे या वस्तूंसाठी जास्त पैसे द्यावे लागणार आहेत.

Advertisement

मोबाईल फोन चार्जरच्या ट्रान्सफॉर्मर आणि कॅमेरा लेन्सवरील आयात शुल्क कमी करण्यात आले आहे. घरगुती मोबाईल फोन चार्जर स्वस्त होतील. देशात असेंबल केलेले मोबाइलही स्वस्त असू शकतात. देशांतर्गत पातळीवर मोबाइल निर्मितीस प्रोत्साहन दिले जाईल. याशिवाय अर्थमंत्री सीतारामन यांनी काही रसायनांवरील कस्टम ड्युटी कमी करण्याचा प्रस्ताव दिला आहे. यामध्ये मिथेनॉलचाही समावेश आहे. देशांतर्गत उत्पादनाला चालना देण्यासाठी हे करण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. स्टील भंगारावरील कस्टम ड्युटीमध्ये सूट आणखी एक वर्ष वाढवण्यात येत असल्याची घोषणाही अर्थमंत्र्यांनी केली आहे.

Loading...
Advertisement

सीतारामन म्हणाल्या की, पुढील तीन वर्षांत चांगल्या क्षमतेच्या 400 नवीन पिढीच्या वंदे भारत रेल्वे आणल्या जातील. ते म्हणाले की 100 PM गति शक्ती कार्गो टर्मिनल पुढील तीन वर्षांत विकसित केले जातील. आणि मेट्रो प्रणाली विकसित करण्यासाठी नाविन्यपूर्ण पद्धती राबवण्यात येणार आहेत. अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन म्हणाल्या की PLI योजनेला उत्कृष्ट प्रतिसाद मिळाला आहे, ज्यामध्ये पुढील 5 वर्षांमध्ये 60 लाख नवीन रोजगार आणि 30 लाख कोटींच्या अतिरिक्त उत्पादनाची क्षमता असे उद्दीष्ट निश्चित करण्यात आले आहे.

Advertisement

अर्र.. बजेटच्या दिवशीच खिशाला झटका देणारी बातमी; एकाच महिन्यात तिसऱ्यांदा वाढलेत ‘त्याचे’ भाव….

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply