Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Budget 2022 latest Updates: LIC बाबत अर्थमंत्र्यांनी दिलेत मोठे संकेत..!

मुंबई : भारतीय आयुर्विमा महामंडळ LIC चा पहिला IPO लवकरच येणार आहे. अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी आपल्या अर्थसंकल्पीय भाषणात याचे संकेत दिले आहेत. एलआयसीच्या आयपीओद्वारे सरकारला भांडवली बाजारातून सुमारे एक लाख कोटी रुपये उभे करायचे आहेत. लोकसभेत अर्थसंकल्प-2022 सादर करताना अर्थमंत्र्यांनी सांगितले की एअर इंडियाची निर्गुंतवणूक यशस्वी झाली आहे. इतर अनेक सरकारी कंपन्यांचे आयपीओही लवकरच येऊ शकतात.

Advertisement

अर्थमंत्र्यांच्या अर्थसंकल्पीय भाषणात, एलआयसीच्या पहिल्या सार्वजनिक अंकाबाबत घोषणेपूर्वी, डीआयपीएएमचे सचिव, तुहिन कांत पांडे यांनी म्हटले आहे की सरकार मार्च अखेरपर्यंत देशाच्या शेअर बाजारात सूचीबद्ध करेल. परस्परसंवाद झाले आहेत. आघाडीच्या मर्चंट बँकर्ससोबत आयोजित. सरकारने अलीकडेच सेबीला एलआयसी आयपीओशी संबंधित कागदपत्रांची छाननी तीन आठवड्यांत पूर्ण करण्यास सांगितले. केंद्र सरकारला LIC च्या IPO च्या माध्यमातून भांडवली बाजारातून सुमारे एक लाख कोटी रुपये उभे करायचे आहेत. सरकार LIC मधील आपला हिस्सा एकापेक्षा जास्त टप्प्यात विकू शकते. IPO चा काही भाग देशातील आघाडीच्या आणि सर्वात मोठ्या विमा कंपनीच्या पॉलिसीधारकांसाठी राखीव असेल. LIC मधील सरकारचा हिस्सा विकणारा हा IPO देशातील सर्वात मोठा प्रारंभिक सार्वजनिक ऑफर (IPO) असेल. यापूर्वी पेटीएमने 18,300 कोटी रुपयांचा आयपीओ जारी केला होता. तथापि, गुंतवणूकदारांना यामध्ये मोठा झटका बसला, कारण इश्यूच्या सूचीच्या वेळी किंमती खूपच खाली आल्या. यापूर्वी कोल इंडियाने 15,000 कोटी रुपयांचा IPO आणला होता.

Loading...
Advertisement

Advertisement

Leave a Reply