Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कारवाल्यांसाठी खुशखबर.. नव्या वैशिष्ट्यांसह ‘ही’ जुनी कार लवकरच एन्ट्री घेणार; पहा, काय असतील नवे फिचर

मुंबई : मारुती सुझुकी आपली सर्वाधिक विकली जाणारी कार WagonR पुढील महिन्यात नवीन बदलांसह सादर करण्याच्या तयारीत आहे. या बदलांची माहिती समोर आलेली नसली तरी त्याच्या डिझाइन आणि इंटीरियरमध्ये बदल होण्याची शक्यता आहे. मारुती वॅगनआर, जी सध्या देशातील बाजारपेठेत आहे, 2019 मध्ये प्रथम लाँच झाली होती. हे मॉडेल 2 वर्षांपेक्षा जुने आहे. अशा परिस्थितीत, नवीन WagonR बाह्य डिझाइनमध्ये किरकोळ कॉस्मेटिक बदल केले जातील असे अपेक्षित आहे. टॉप व्हेरियंटमध्ये नवीन डिझाइन केलेले 15 इंच अलॉय व्हील मिळण्याची शक्यता आहे. कंपनी नवीन बाह्य रंग पर्याय देखील जोडू शकते.

Advertisement

कारच्या डॅशबोर्ड डिझाइनमध्ये बदल होण्याची शक्यता नाही. 2022 WagonR ला AMT प्रकार आणि इंजिन निष्क्रिय स्टार्ट स्टॉप सिस्टमसह हिल होल्ड सहाय्य मिळू शकते. Apple CarPlay आणि Android Auto सपोर्टसह 7 इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टमसह हॅचबॅकची ऑफर दिली जाईल.

Advertisement

मात्र, नवीन वॅगनआरच्या इंजिनमध्ये कोणताही बदल दिसणार नाही. हे 2 पेट्रोल इंजिनसह येईल. 1.0 लिटर आणि 1.2 लिटर 1.0 लीटर इंजिन 68bhp पॉवर आणि 90Nm टॉर्क जनरेट करते आणि 1.2L इंजिन 83bhp पॉवरसह येते. त्याच्या ट्रान्समिशन पर्यायांमध्ये 5 स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्सचा समावेश आहे. 1.0 लिटर पेट्रोल इंजिन असलेली WagonR 22.5 kmpl मायलेज देते आणि 1.2 लिटर इंजिन असलेली WagonR 21.5 kmpl मायलेज देते. सध्याच्या WagonR ची किंमत 4.93 लाख ते 6.45 लाख रुपये आहे.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, जागतिक स्तरावर सेमी कंडक्टर कमतरतेमुळे, अनेक क्षेत्रातील कंपन्यांचे उत्पादन एकतर पूर्णपणे ठप्प झाले किंवा कमी झाले आहे. ऑटोमोबाइल क्षेत्रातील अनेक कंपन्यांचे उत्पादन कमी झाले आहे, त्यामुळे कार निर्माता कंपन्यांकडे तब्बल 7 लाखांहून अधिक ऑर्डर प्रलंबित राहिल्या आहेत. एका अहवालाचा हवाला देऊन असे सांगण्यात आले, की सेमीकंडक्टर उद्योगातील पुरवठ्याच्या कमतरतेमुळे 169 हून अधिक कंपन्यांवर परिणाम झाला आहे. सेमी कंडक्टरच्या निर्मितीसाठी मोठ्या प्रमाणावर पैशांची गरज असते. या व्यतिरिक्त, सेमी कंडक्टर तयार करण्यासाठीही किमान तीन ते सहा महिने लागतात.

Advertisement

अहवालात पुढे म्हटले आहे, की ऑटोमोटिव्ह उद्योगात सेमीकंडक्टरचा वाटा 4.7 टक्के आहे. सोसायटी ऑफ इंडियन ऑटोमोबाइल मॅन्युफॅक्चरर्सच्या आकडेवारीनुसार, कार निर्मात्यांनी डिसेंबर 2021 मध्ये देशांतर्गत बाजारपेठेत 2,19,421 प्रवासी वाहनांची विक्री केली, जी मागील वर्षाच्या तुलनेत 13 टक्क्यांनी कमी आहे. ही मागणीची समस्या नसून पुरवठ्याची समस्या आहे. विविध कार कंपन्यांच्या वेबसाइटवरील माहितीवरून असे दिसून येते की डिसेंबर 2021 पर्यंत एकूण 7 लाखाहून अधिक ऑर्डर प्रलंबित आहेत.

Advertisement

.. म्हणून तब्बल 7 लाख वाहनांच्या ऑर्डर कागदावरच.. पहा, कंपन्यांवर आलेय कोणते मोठे संकट..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply