Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जबरदस्त अन् दमदार..! ‘या’ आहेत देशातील काही कमी बजेट कार; फिचरही आहेत एकदम खास

मुंबई : देशातील बाजारपेठेत SUV ची मागणी सातत्याने वाढत आहे. आधीपेक्षा SUV कडे लोकांचा कल अधिक आहे. लोकांना कमी किंमतीत चांगला लुक आणि वैशिष्ट्ये असलेली SUV कार खरेदी करायची आहे. जर तुम्हीही कमी किमतीत चांगली SUV खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर ही तुमच्यासाठी कामाची बातमी आहे, कारण आज आम्ही तुम्हाला टॉप 5 स्वस्त SUV बद्दल सांगणार आहोत, ज्यांची किंमत 8 लाख रुपयांपेक्षा कमी आहे.

Advertisement

मारुती सुझुकी एर्टिगा

Advertisement

यामध्ये आम्ही मारुती सुझुकी एर्टिगाला पहिल्या क्रमांकावर ठेवले आहे. ज्याची दिल्लीतील एक्स-शोरूम किंमत 7,96,500 रुपयांपासून सुरू होते. यात 45 लिटरची इंधन टाकी आहे. कारमध्ये 1462 cc, K15B SMART HYBRID BS6 इंजिन आहे, जे 77 kW @ 6000 RPM पॉवर आणि 138 Nm @ 4400 RPM टॉर्क जनरेट करते. हे 7 आसन क्षमतेसह येते.

Advertisement

Tata Nexon ही Tata Motors ची लोकप्रिय कॉम्पॅक्ट SUV आहे. जी 8 लाखांपर्यंतच्या बजेटमध्ये एक उत्तम पर्याय आहे. Tata Nexon XE मॅन्युअल पेट्रोल व्हेरियंटची दिल्लीतील एक्स-शोरूम किंमत 7.29 लाख रुपये आहे. Tata Nexon XE, XM, XZ, XZ+ आणि XZ+(O) सारख्या अनेक प्रकारांमध्ये उपलब्ध आहे. ही देशातील पहिली सर्वात सुरक्षित 5 स्टार गुण प्राप्त कार आहे.

Advertisement

तिसऱ्या क्रमांकावर 8 लाखांपर्यंतच्या बजेटमध्ये Hyundai Motors आहे. लोकप्रिय कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही व्हेन्यू देखील तुमच्यासाठी एक चांगला पर्याय असू शकतो. यामध्ये तुम्हाला 1.2 लिटर पेट्रोल, 1.0L Kappa Turbo GDI पेट्रोल आणि 1.5L U2 CRDi डिझेल इंजिनचे प्रकार मिळतील. कारची दिल्ली एक्स-शोरूम किंमत 6,99,200 रुपये आहे.

Loading...
Advertisement

महिंद्रा XUV300

Advertisement

जर आपण चौथ्या क्रमांकावर असलेल्या महिंद्राबद्दल सांगितले तर, महिंद्र XUV300 ही एक उत्तम SUV आहे, ज्याला सुरक्षा वैशिष्ट्यांमध्ये 5 स्टार रेट मिळाला आहे. Mahindra XUV300 मध्ये 1.5 लीटर टर्बो डिझेल आणि 1.2 लीटर टर्बो पेट्रोल इंजिन देखील मिळतात. पुणे एक्स-शोरूममध्ये या कारची सुरुवातीची किंमत 7,95,963 रुपये आहे.

Advertisement

DATSUN GO+

Advertisement

पाचव्या क्रमांकावर, Datsun GO Plus आहे, ज्याची किंमत 4,25,926 रुपये (दिल्ली एक्स-शोरूम) पासून सुरू होते. ही SUV 19.02km/l मायलेज देते. कारमध्ये 5 स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशन आहे. यात 7 आसन क्षमता आहे. हे 1.2 L 3-सिलिंडर HR12 DE इंजिनद्वारे समर्थित आहे.

Advertisement

वाव..एका चार्जवर मिळेल 312 किलोमीटर रेंज..! ‘या’ आहेत काही स्वस्त इलेक्ट्रिक कार; जाणून घ्या, फिचर..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply