Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

गुंतवणूक करा अवघी सात वर्ष.. तुम्हाला मिळतील 50 लाख रुपये.. कसे ते घ्या जाणून

अहमदनगर : जर तुम्ही तुमच्या भविष्याबद्दल चिंतित असाल आणि गुंतवणुकीचा पर्याय शोधत असाल जिथे तुम्हाला उत्तम परतावा मिळेल. आज आम्ही तुम्हाला अशा स्कीमबद्दल सांगणार आहोत जिथे गुंतवणूक करून तुम्ही फक्त 7 वर्षात 50 लाख रुपयांचा फंड बनवू शकता. हे पैसे तुम्हाला मॅच्युरिटीवर मिळतील. तुम्ही तुमचे भविष्य सुरक्षित करू शकाल.

Advertisement

यासाठी तुम्हाला तुमची SIP एका चांगल्या म्युच्युअल फंडात करावी लागेल आणि त्यात दर महिन्याला गुंतवणूक करावी लागेल. यामध्ये गुंतवणूक केल्यानंतर तुम्हाला आर्थिकदृष्ट्या इतर कोणत्याही व्यक्तीवर अवलंबून राहावे लागणार नाही. तुम्ही स्वतंत्र जीवन जगू शकाल. त्याच वेळी, या पैशाद्वारे, आपण भविष्यात आर्थिक आव्हानांना तोंड देण्यास सक्षम असाल. म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये गुंतवल्यानंतर तुम्हाला जे पैसे मिळतील, ते तुम्ही तुमच्या इतर कामांसाठीही वापरू शकता. याबद्दल सविस्तर जाणून घेऊ या.

Advertisement

हा प्रश्न तुमच्या मनात नक्कीच निर्माण होत असेल की 7 वर्षांच्या गुंतवणुकीनंतर 50 लाख रुपयांचा निधी कसा बनवता येईल? त्याचे गणित समजून घेऊ. यासाठी तुम्हाला 7 वर्षांसाठी दर महिन्याला म्युच्युअल फंड SIP मध्ये 40 हजार रुपये गुंतवावे लागतील.

Loading...
Advertisement

या दरम्यान, तुम्हाला दरवर्षी अंदाजे १२ टक्के परतावा अपेक्षित आहे. जर तुम्हाला तुमच्या गुंतवणुकीवर सात वर्षांमध्ये दरवर्षी सरासरी १२ टक्के परतावा मिळाला तर अशा स्थितीत तुमची गुंतवणूक चक्रवाढ व्याजासह वाढून ७ वर्षांत ५० लाख रुपये होईल.

Advertisement

हे पैसे तुम्ही तुमचे भविष्य सुरक्षित करण्यासाठी वापरू शकता. म्युच्युअल फंड गुंतवणूक ही बाजारातील जोखमीच्या अधीन असते. यामध्ये गुंतवणूक करण्यापूर्वी तुम्ही सखोल संशोधन केले पाहिजे. याशिवाय म्युच्युअल फंड SIP मध्ये गुंतवणूक करण्यापूर्वी तज्ञांचा सल्ला जरूर घ्या. तरच गुंतवणूक करावी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply