Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव..एका चार्जवर मिळेल 312 किलोमीटर रेंज..! ‘या’ आहेत काही स्वस्त इलेक्ट्रिक कार; जाणून घ्या, फिचर..

मुंबई : देशातील वाहन उद्योग जगातील काही मोठ्या ऑटो इंडस्ट्रीपैकी एक मानला जातो. देशात सध्या पेट्रोल-डिझेल वाहनांप्रमाणेच इलेक्ट्रिक वाहनांना मागणी वाढत आहे. काही वर्षांआधी या पद्धतीचे वाहने येतील यावर कुणी विश्वास ठेवत नव्हते. आता मात्र इलेक्ट्रिक वाहने लोक खरेदी करत आहेत. चारचाकी, दुचाकी आणि तीनचाकी इलेक्ट्रिक वाहनांना हळूहळू मागणी वाढत आहे. तरी देखील, इलेक्ट्रिक दुचाकीच्या तुलनेत देशात इलेक्ट्रिक कारची विक्री खूप कमी आहे. तुम्हालाही इलेक्ट्रिक कार घ्यायची असेल, तर आम्ही तुम्हाला देशात उपलब्ध असलेल्या स्वस्त इलेक्ट्रिक कारबद्दल सांगणार आहोत.

Advertisement

Tata Nexon EV

Advertisement

किंमत- 13.99 लाख रुपये

Advertisement

रेंज – 312 किमी

Advertisement

Tata Nexon EV ला कंपनीच्या Ziptron तंत्रज्ञानाद्वारे हाय-व्होल्टेज पॉवरट्रेन देखील मिळते. या कारमध्ये डीसी मोटरचा वापर करण्यात आला आहे. पॉवरच्या बाबतीत, कारचे इंजिन 129 PS पॉवर आणि 245 Nm पीक टॉर्क जनरेट करण्यास सक्षम आहे. Nexon EV 10 सेकंदांपेक्षा कमी वेळेत 0-100 किमी प्रतितास वेग वाढ करू शकते. ही कार एका चार्जमध्ये 312 किमीची रेंज देण्यास सक्षम आहे.

Loading...
Advertisement

महिंद्रा ई-व्हेरिटो

Advertisement

किंमत- 10.15 लाख

Advertisement

श्रेणी – 181 किमी

Advertisement

Mahindra e-Verito ही महिंद्रा आणि महिंद्राची एकमेव इलेक्ट्रिक कार आहे जी महिंद्राकडे सध्या विक्रीसाठी आहे. हे एका चार्जवर 181 किमीची रेंज ऑफर करते. यामध्ये कंपनीने 288Ah बॅटरी पॅक वापरला आहे. जे नियमित चार्जरच्या मदतीने 11 तास 35 मिनिटांत चार्ज करता येते, तर डीसी फास्ट चार्जरच्या मदतीने ते केवळ 1 तास 30 मिनिटांत चार्ज करता येते.

Advertisement

Tata आणि Hyundai ला मिळणार जोरदार टक्कर..! ‘या’ दिग्गज कंपनीची इलेक्ट्रिक कार लवकरच घेणार एन्ट्री

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply