Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. आता लवकरच येणार स्वदेशी कंपनीची इलेक्ट्रिक स्कूटर; पहा, काय आहे कंपनीचा प्लान

मुंबई : इलेक्ट्रिक वाहन निर्माता कंपनी हॉप इलेक्ट्रिकने घोषणा केली आहे की कंपनी एक हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक मोटरसायकल लाँच करणार आहे, ज्याचे नाव Hop OXO असेल. याबरोबरच हायस्पीड इलेक्ट्रिक स्कूटरही आणली जात आहे. इलेक्ट्रिक मोटरसायकल 150 किमी पर्यंतच्या रेंजसह येईल, तर स्कूटरची रेंज 120KM पर्यंत असू शकते. जयपूर येथील EV कंपनी त्याच्या आधीपासून अस्तित्वात असलेल्या LYF इलेक्ट्रिक स्कूटरचे पुढील अपग्रेड देखील विकसित करत आहे, जी 125 किलोमीटर पर्यंत रेंज देऊ शकते.

Advertisement

कंपनीने सांगितले आहे, की इलेक्ट्रिक दुचाकीच्या लाँचची तारीख लवकरच जाहीर केली जाईल. हॉप इलेक्ट्रिक मोबिलिटीचे सह-संस्थापक आणि सीईओ केतन मेहता म्हणाले की, इलेक्ट्रिक वाहनांची मागणी वाढत असल्याने लोक आता जास्त पर्याय शोधत आहेत. मेहता म्हणाले, की हे लक्षात घेऊन, आम्ही लवकरच आमची पहिली ई-दुचाकी Hop OXO आणि एक हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच करणार आहोत.

Advertisement

कंपनीने हॉप एनर्जी नेटवर्क सेटअप करण्याची आपली योजना देखील जाहीर केली, जे वापरकर्त्यांना बॅटरी सेवा तसेच चार्जिंग स्टेशन प्रदान करेल. कंपनीने सांगितले की, यामुळे डिस्चार्ज झालेली बॅटरी केवळ 30 सेकंदात पूर्णपणे चार्ज झालेल्या बॅटरीने बदलण्यास मदत होईल. या व्यतिरिक्त, 10 नवीन विशेष शहरे जोडून, ​​HOP कडे आता संपूर्ण देशातील 12 राज्यांमध्ये 54 विशेष केंद्रे आहेत. कंपनीने यावर्षीही देशभर विस्तार करण्याची योजना आखली आहे. 2022 पर्यंत 300 हून अधिक शहरांमध्ये उपस्थिती नोंदवण्याची कंपनीची योजना आहे.

Advertisement

दरम्यान, केंद्र सरकार 2022-23 चा केंद्रीय अर्थसंकल्प सादर करण्याच्या तयारीत आहे. अशा परिस्थितीत ऑटोमोबाइल उद्योगानेही काही शिफारशी केल्या आहेत. आगामी अर्थसंकल्पात देशाला इलेक्ट्रिक वाहन क्षेत्रावर मुख्य लक्ष केंद्रित करून वाहन उद्योगासाठी अनेक उपाययोजना सुचविल्या जातील असे अपेक्षित आहे. FAME II अनुदानाच्या सहाय्याने इलेक्ट्रिक वाहनांना प्राधान्य देण्याच्या सरकारच्या प्रयत्नामुळे गेल्या एका वर्षात या विभागात मोठी वाढ झाली आहे.

Loading...
Advertisement

सोसायटी ऑफ मॅन्युफॅक्चरर्स ऑफ इलेक्ट्रिक व्हेइकल्स (SMEV) च्या मते, देशात 2021 मध्ये गेल्या 15 वर्षांत एकत्रितपणे खरेदी केलेल्या इलेक्ट्रिक वाहनांच्या संख्येपेक्षा जास्त इलेक्ट्रिक वाहने खरेदी केली. 2021 मध्ये सुमारे 2.34 लाख युनिट्सच्या विक्रीसह दुप्पट वाढीच्या तुलनेत 2020 मध्ये इलेक्ट्रिक दुचाकींची विक्री फक्त एक लाख युनिट्सवर होती.

Advertisement

केंद्राच्या FAME II योजनेमुळे इलेक्ट्रिक टू-व्हीलरच्या विकासात कशी मदत झाली हे भारतीय दुचाकी उत्पादकांनी आधीच निदर्शनास आणून दिले आहे. पुढील आर्थिक वर्षातही ही गती कायम ठेवण्यासाठी केंद्राने भविष्यात ही योजना सुरू ठेवावी, अशी या सर्वांची इच्छा आहे.

Advertisement

वाव.. ‘या’ वर्षात येणार दमदार इलेक्ट्रिक स्कूटर..! एकाच चार्जमध्ये 200 किलोमीटर रेंज; चेक करा, डिटेल..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply