Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता डेटाचे टेन्शन विसरा..! सरकारी कंपनीचे ‘हे’ आहेत जबरदस्त ब्रॉडबँड प्लान.. चेक करा, डिटेल..

मुंबई : सध्या कोरोनाच्या संकटात सध्या अनेक कंपन्यांनी वर्क फ्रॉम सुरू केले आहे. त्यामुळे देशभरात लाखो कर्मचारी घरून काम करत आहे. या काळात ऑनलाइन कामकाजातही वाढ झाली आहे. त्यामुळे इंटरनेटच्या मागणीत प्रचंड वाढ झाली आहे. इंटरनेटची वाढती मागणी पाहता टेलिकॉम कंपन्यांनी काही ब्रॉडबँड प्लान नव्याने आणले आहेत. सरकारी टेलिकॉम कंपनी BSNL चे ही काही प्लान एकदम खास आहेत, जे खासगी कंपन्यांच्या प्लान्सना टक्कर देतात.

Advertisement

विशेष म्हणजे, या धमाकेदार प्लॅनमध्ये एका महिन्यासाठी एकूण 6.5TB (म्हणजे 6500 GB) डेटा उपलब्ध आहे. केवळ डेटाच नाही तर प्लॅनमधील स्पीडही खूप चांगला आहे. ही योजना एका महिन्यासाठी 300 Mbps च्या एकसमान अपलोड आणि डाउनलोड स्पीडसह हाय-स्पीड इंटरनेट प्रदान करते. याशिवाय, अमर्यादित कॉल देखील उपलब्ध आहे. यासाठी कोणतेही अतिरिक्त शुल्क घेतले जात नाही. कंपनीची ही योजना नवीन नाही आणि 2021 च्या सुरुवातीपासून आहे.

Advertisement

BSNL हा प्लॅन फायबर ग्राहकांना 4499 रुपये प्रति महिना देत आहे. त्यामध्ये मोठ्या प्रमाणात डेटा उपलब्ध असल्यामुळे जास्त किंमत आहे. तथापि, तुम्हाला निराश करणारी एक गोष्ट म्हणजे कोणतेही ओव्हर-द-टॉप (OTT) फायदे देत नाही. FUP डेटा मर्यादा संपल्यानंतर, वेग 40 Mbps पर्यंत कमी होतो.

Loading...
Advertisement

तथापि, एअरटेल किंवा Jio पेक्षा कमी किंमतीत OTT लाभांसह 1 Gbps स्पीड प्लॅन मिळू शकत असताना, पुरेशा डेटासह 300 Mbps प्लॅनवर कोणी 4 हजार रुपयांपेक्षा जास्त का खर्च करेल हे समजणे कठीण आहे. तथापि, कंपनीचे काही इतर ब्रॉडबँड प्लॅन आहेत जे वापरकर्त्यांना 300 Mbps स्पीड देतात. BSNL आपल्या ग्राहकांना 1499 आणि 2499 रुपयांचे ब्रॉडबँड प्लॅन ऑफर करते. या दोन्ही योजना 300 Mbps स्पीडसह येतात. 1499 रुपयांच्या प्लॅनमध्ये 4TB डेटा येतो, तर 2499 रुपयांचा प्लान 5TB डेटासह येतो.

Advertisement

FUP डेटा मर्यादा संपल्यानंतर 1499 ची योजना 4 Mbps स्पीड ऑफर करेल तर 2499 ची योजना 30 Mbps स्पीड ऑफर करेल. दोन्ही प्लॅनमध्ये फिक्स्ड लाइन व्हॉईस कॉल कनेक्शन देण्यात आले आहे. 2499 ब्रॉडबँड प्लॅन कोणत्याही OTT फायद्यांसह येत नाही, तर 1499 रुपयांचा प्लॅन एक वर्षाच्या मोफत Disney+ Hotstar प्रीमियम सबस्क्रिप्शनसह आणि पहिल्या महिन्याच्या देयकावर 500 रुपयांपर्यंत 90% सूट मिळते. येथे 1499 रुपयांचा प्लॅन तुमच्यासाठी सर्वोत्तम पर्याय आहे.

Advertisement

इंटरनेटसाठी ‘हे’ आहेत काही स्वस्त ब्रॉडबँड प्लान; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply