Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘Xiaomi’, ‘Apple’ कंपन्या राहिल्या मागे..! जगभरात ‘ही’ कंपनी ठरली नंबर वन; पहा, वर्षभरात काय केलेय रेकॉर्ड

मुंबई : सन 2017 नंतर पहिल्यांदाच जागतिक स्मार्टफोन मार्केट शेअरमध्ये वाढ झाली आहे. 2021 मध्ये वार्षिक स्मार्टफोन शिपमेंट सुमारे 1.39 अब्ज युनिट्स होती. सॅमसंग या कालावधीत 271 दशलक्ष युनिट्स स्मार्टफोन शिपमेंटसह सर्वात मोठा स्मार्टफोन ब्रँड म्हणून उदयास आला आहे. सन 2021 मध्ये स्मार्टफोन शिपमेंटमध्ये 4 टक्क्यांनी घट झाली आहे. तर वार्षिक शिपमेंटमध्ये घट झाली आहे. याचे कारण कोविड-19 आणि घटक उपकरणांची कमतरता असल्याचे मानले जात आहे.

Advertisement

भारतामध्ये 2021 हे वर्ष स्मार्टफोन शिपमेंटसाठी खूप चांगले ठरले आहे. या काळात उत्तम उपलब्धता आणि उत्कृष्ट वित्तपुरवठा पर्याय स्मार्टफोन कंपन्यांनी प्रदान केले आहेत. काउंटपॉइंट विश्लेषक हरमीत सिंग वालिया म्हणाले की, 2021 मध्ये चीन जगातील सर्वात मोठी स्मार्टफोन बाजारपेठ ठरली आहे. मात्र, पुरवठ्यातील अडचणींमुळे बाजारात घसरण झाली आहे.

Advertisement

2021 मध्ये सॅमसंगने 271 दशलक्ष युनिट्स पाठवले आहेत. जे 2020 च्या तुलनेत 6 टक्के अधिक आहे. सॅमसंगच्या मार्केट शेअरमध्ये वाढ होण्यामागील कारण म्हणजे लहान शहरे आणि शहरांमधून प्रचंड मागणी. यामध्ये एम-सिरीजच्या स्मार्टफोन्सच्या मागणीचा सर्वाधिक वाटा आहे. लॉकडाऊन दरम्यान सॅमसंगच्या वार्षिक शिपमेंटमध्ये वाढ झाली आहे. 2021 मध्ये आयफोन 12 सीरीजला मोठी मागणी होती.

Loading...
Advertisement

Apple स्मार्टफोन शिपमेंट 2021 मध्ये 18 टक्क्यांनी वाढून विक्रमी 237.9 दशलक्ष युनिट्सवर पोहोचले. अॅपलने अमेरिका, चीन, युरोप आणि भारत यांसारख्या मोठ्या बाजारपेठांमध्ये मजबूत व्यवसाय केला आहे. 2021 मध्ये जागतिक स्तरावर शिपमेंटवर आधारित टॉप 10 स्मार्टफोन OEM मध्ये Motorola हा सर्वात वेगाने वाढणारा ब्रँड बनला आहे. अमेरिकेतील बाजारपेठेतून एलजी कंपनी बाहेर पडल्याचा फायदा या कंपनीला मिळाला आहे.

Advertisement

दरम्यान, जगभरात चीनी मोबाइल कंपन्यांचा दबदबा आहे. अशा परिस्थितीत दक्षिण कोरियाई कंपनी सॅमसंगनेही हे यश मिळवले आहे. तसेच चीनमध्येही अॅपल कंपनी प्रथम क्रमांकावर आहे. आता सॅमसंगने जगभरात प्रथम येण्याचा मान मिळवला आहे. त्यामुळे चीनी कंपन्यांना पुन्हा एकदा झटका बसला आहे.

Advertisement

खरंच आहे का अॅपलपेक्षा सॅमसंग भारी; पहा नेमका काय दावा आहे आणि युझर्स काय म्हणतात त्यावर

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply