Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

जरा थांबा की.. टोयोटाही येतेय मैदानात..! वर्षभरात येणार ‘या’ चार शानदार कार; चेक करा, डिटेल..

मुंबई : देश-विदेशातील दिग्गज कार निर्माता कंपनी टोयोटा या वर्षी आपल्या चार नवीन कार लाँच करू शकते. हिलक्स पिकअप हे टोयोटाने यावर्षी लाँच केलेले पहिले वाहन असेल. यासाठीचे बुकिंग आतापासूनच सुरू झाले आहे. त्याचे ‘स्टँडर्ड’ आणि ‘हाय’ असे दोन प्रकार असतील. या वाहनाची किंमत अंदाजे 35 लाख रुपये आहे. कंपनीने त्याच्या किमती जाहीर केल्या नसल्या तरी तुम्ही 50 हजार रुपयांमध्ये बुक करू शकता. साधारण मार्च महिन्यात किंमती जाहीर केल्या जातील, असा अंदाज आहे.

Advertisement

Hilux मध्ये 2.8 लिटर डिझेल इंजिन दिले जाईल. 6 स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्सशी जोडल्यावर ते 204 PS कमाल पॉवर आणि 420 Nm पीक टॉर्क निर्माण करते. टोयोटा हिलक्ससह मानक म्हणून 4×4 प्रणाली ऑफर करत आहे. तुम्ही 6-स्पीड टॉर्क कन्व्हर्टर ऑटोमॅटिक गिअरबॉक्स निवडल्यास, टॉर्क आउटपुट 500 Nm पर्यंत वाढेल.

Advertisement

अर्बन क्रूजर
टोयोटा लवकरच आपली अपडेटेड अर्बन क्रूजर देखील लाँच करण्याची शक्यता आहे. टोयोटाची ही दुसरी रिबॅज केलेली कार विटारा ब्रेजा होती. टोयोटाने ते अर्बन क्रूजर म्हणून विक्री केली. या वर्षी जुलै-ऑगस्टपर्यंत टोयोटा आपली अपडेटेड अर्बन क्रूजर लाँच करेल असे अपेक्षित आहे.

Loading...
Advertisement

टोयोटा ग्लैंजा
टोयोटाने बलेनोला ग्लैंजा म्हणून रिबैज करुन विक्री केली आहे. मारुती सुझुकी या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये अपडेटेड बलेनो लाँच करेल. त्यामुळे टोयोटालाही आपली ग्लैंजा कार अपडेट करावी लागणार आहे. ही कार केव्हा अपडेट होईल आणि मार्केटमध्ये लाँच केली जाईल, याबाबत अद्याप आधिकृत माहिती मिळालेली नाही. टोयोटा आणि मारुती सुझुकी नवीन मध्यम आकाराच्या एसयूव्हीवर काम करत आहेत जी Hyundai Creta, MG Astor, Renault Duster, Nissan Kicks आणि Kia Seltos बरोबर स्पर्धा करेल. नवीन मध्यम आकाराची SUV दोन्ही कंपन्यांसाठी वर्षातील सर्वात मोठी लाँच ठरणार आहे.

Advertisement

दरम्यान, या वर्षात अन्य चारचाकी कंपन्याही नवीन कार लाँच करणार आहेत. त्यामुळे मार्केटमध्ये कंपन्यांमध्ये स्पर्धा राहणार आहे. कारमध्ये आधिकाधिक वैशिष्ट्ये देण्याचा प्रयत्न कंपन्या करत आहेत. यामुळे ग्राहकांना मात्र  अनेक पर्याय मिळणार आहेत. त्याचा फायदाही होणार आहे.

Advertisement

Tata आणि Hyundai ला मिळणार जोरदार टक्कर..! ‘या’ दिग्गज कंपनीची इलेक्ट्रिक कार लवकरच घेणार एन्ट्री

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply